Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ของขวัญX'MASและปีใหม่2009(...เศษผ้าค่ะ..)

สวัสดีค่ะทุกคน....ใกล้X'masและปีใหม่แล้วนะคะ...ก็ขออวยพรให้ทุกคนมีความสุขมากๆนะคะ...ขอให้รวยๆ...และมีสุขภาพที่แข็งแรงนะคะ...

เนื่องด้วยเรามีเศษผ้าสวยๆอยู่หลายชิ้น...จึงมีความคิดที่จะแบ่งปันให้เพื่อนๆในห้องงานฝีมือเป็นของขวัญX'masและปีใหม่เล็กๆน้อยๆจากเรา...

เราจึงตัดเศษผ้าเป็นสี่เหลี่ยมจัตรัสขนาดประมาณ10x10ซม.(ขนาดอาจไม่เท่ากันบ้างเพราะใช้กรรไกรตัดอ่ะ)...จัดเป็นห่อของขวัญจำนวน10ห่อๆละ50ชิ้นคละสีและลายค่ะ....และจะแจกเป็นของขวัญปีใหม่ให้เพื่อน 10 คนค่ะ

มีกติกาเล่นสนุกๆ( อย่าซีเรียสนะคะ )สำหรับท่านที่ตอบคำถามเราถูก 10 ท่านแรกค่ะ ภายในเวลา 18.00 น.วันนี้จ้ะ (เวลาที่ความเห็นในกระทู้นี้)
    โดยตอบคำถามง่ายๆดังนี้
    "เมื่อมีการโหวตจัดระเบียบอายุกัน...เรามีอายุอยู่ในกลุ่มไหนคะ"
    กระซิบ...ลองค้นดูในกระทู้เก่านะคะ

เมื่อครบเวลาที่กำหนดแล้ว เราจะประกาศรายชื่อผู้โชคดีและให้ผู้ที่ได้ของขวัญจากเราส่งชื่อที่อยู่มาหลังไมด์นะคะ  แล้วเราจะส่งของขวัญให้ทาง
    ไปรษณีย์ค่ะ ( เฉพาะที่อยู่ในประเทศไทยนะคะ)...หวังว่าคงมีคนสนใจร่วมสนุกกับเรานะคะ...ตื่นเต้นๆ...

อ้อ..ลืมไปคนที่สามารถตอบถูกเป็นคนที่ 1 จะได้หนังสือSewing Lovers magของจักรJanomaด้วยนะคะ ( เรามี 2 เล่มเลยแบ่งแจก 1 เล่มค่ะ )

ดูรูปตัวอย่างผ้านะคะ

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 51 13:52:38

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 51 13:36:12

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 51 13:34:20

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 51 13:33:16

จากคุณ : Anutch - [ 15 ธ.ค. 51 13:31:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com