Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ตะลุยญี่ปุ่น.....ช็อปผ้ากันค่ะ (รีวิวร้านขายผ้าค่ะ)

สวัสดีค่ะ ไม่ได้เข้าห้องนี้มาหลายวันแล้ว คิดถึงห้องฝีมือมากมาย
    วันนี้กลับมาจากญี่ปุ่นตอนตีสอง ตื่นมาก็ทำงานต่อเลย  เลิกงานแล้วรีบถ่ายรูปมารีวิวให้ชมกันค่ะ
    แต่เนื่องจากไปกับเพื่อนสาวญี่ปุ่น ถนนหนทางไม่รู้เรื่องเลย ได้แต่บอกว่าอยากไปที่ไหนบ้าง
    แล้วก็ตามตูดเค้าไปอีกที  งานนี้สาวญี่ปุ่นบอก สึโก้ย......เพราะไม่เคยรู้มาก่อนว่ามีร้านขายผ้าที่ Nipori
    งานนี้เลยได้จัดตามคำขอ 3 ร้านรวดเดียว ภายในวันเดียว ช็อปกระจายค่ะ แต่เงินญี่ปุ่นแข็งโป๊กพอดี เลยไม่ได้ของ
    ตามที่ตั้งใจไว้  ตอนแรกก็ลุ้นๆว่าจะได้ไปรึเปล่า เพราะเลื่อนมาแล้ว 1 ครั้ง เนื่องจากสนามบินมีปัญหา
    ตอนที่เราไปสนามบินเพิ่งเปิดได้ 2 วัน ไปถึงที่นู่น โดน ต.ม. ญี่ปุ่นถามมาจาก Bangkok  สนามบินใช้ได้แล้วเหรอ
    ตอบได้คำเดียว Yes...... 2 days ago.  แต่ก็ตอบแบบไม่อายค่ะ เพราะเรารักประเทศไทยของเรา

ขอบคุณคุณออมมากๆค่ะ สำหรับข้อมูลหลังไมค์ ส่วนร้านที่คุณออมแนะนำว่าอยู่ใกล้ Yokohama นั้นไม่ได้ไปค่ะ
    เสียดายเหมือนกัน เพราะมีเวลาไม่มาก ก็จำเป็นต้องตัดไปค่ะ ขอบคุณในน้ำใจของคุณออมมากๆค่ะ

เกริ่นมามากแล้ว  มาดูรีวิวกันดีกว่านะคะ  อาจจะไม่มีข้อมูลเพิ่มเติมจากที่คุณออมเคยรีวิวไว้ และท่านสมาชิกท่านอื่นเคยรีวิวไว้เช่นกันค่ะ

จากคุณ : naaty007 - [ 15 ธ.ค. 51 17:48:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com