Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เจ้าไข่ตื่นตูม @มีตติ้งบ้านโพรงครั้งที่ 4 ^^

เป็นครั้งแรกของไข่เจียวที่ได้เจอผู้คน และผองเพื่อนกระต่ายมากมายขนาดนี้ค่ะ วันนั้นไข่เลยตื่นตูมมาก เค้ากัดกัน ไข่กระโดดหนี, เค้าวิ่งไล่กัน ไข่ก็วิ่งกับเค้าด้วย (วิ่งทำไมอ่ะลูก แถมวิ่งหน้าตื่นหูตั้งเชียว -*-), เค้านั่ง ๆ นอน ๆ กัน ไข่ก็กระโดดออกจากคอกให้แม่มันตกใจเล่นซะงั้น กรี๊ดแตกเลย ไข่วิ่งเร็วมาก นึกว่าจะจับไม่ทันซะแล้ว ต้องขอบคุณ คุณ ss_zero ที่ตามตะครุบไข่เจียวเอาไว้ให้ได้ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ ^0^

วันนั้นเลยไม่ค่อยได้ไปเชยชมกระต่ายตัวอื่นเท่าไหร่ เพราะมัวแต่พะวงว่าเจ้าไข่จะกระโดดออกจากคอกไปอีก เลยต้องวน ๆ เวียน ๆ อยู่แถว ๆ คอกกระต่ายสาว จนช่วงท้าย ๆ ได้ย้ายมาใกล้คอกปู้ชาย แถมไข่ก็หมดแรง นอนเล็มหญ้าอยู่ ก็เลยได้โอกาสไปแจมเล่นเกมส์ก่อนกลับนิดหน่อย ^^

รูปก็ถ่ายได้เท่าที่กล้องมือถือของสวยจะซูมได้ และแขนสั้น ๆ ของสวยจะยืดไปถึงเองอ่ะค่ะ เลยได้รูปมาไม่เยอะเท่าไหร่ กระต่ายน่ารัก ๆ เยอะแยะไปหมด ที่เหลือเลยต้องแอบเก็บภาพทางสายตาแทน เป็นมีตติ้งที่ประทับใจมาก ๆ ค่ะ ^o^

กลับไปถึงบ้าน ไข่เจียววิ่งปรู๊ดหลบไปอยู่มุมโปรดของตัวเองทันที สงสัยยังงงไม่หายว่าเกิดอะไรขึ้นกับชีวิต ฮ่าฮ่าฮ่า แต่ซักพักก็ออกมาวิ่งเล่นได้เป็นปกติ

มาดูรูปกันดีกว่า เริ่มจากรูปที่ไข่เจียวลงคอกรวมกับเพื่อนครั้งแรก ลงปุ๊บก็มุดตรูดเพื่อนทันที อิอิ

ปล. ขอเพิ่มอีกนิด.... ขอบคุณพี่ต๋องที่อุ้มไข่เจียวไปส่งที่คอกกระต่ายสาวด้วยค่ะ  ไม่แน่ใจว่าโดนข่วนรึเปล่า ขอบคุณมาก ๆ นะคะ ^o^

ปล. 2 .. ตะกี้พิพม์ชื่อพี่ต๋องผิดค่ะ T_T ... งืดด ขอโต๊ดก๊าบ

แก้ไขเมื่อ 16 ธ.ค. 51 12:54:55

แก้ไขเมื่อ 16 ธ.ค. 51 12:12:25

จากคุณ : iRiSyAuS - [ 16 ธ.ค. 51 11:29:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com