Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

@@@@ ขอปรึกษาผู้มีประสบการณ์ ช่วยลูกหมา 7 ตัวด้วย ก่อนที่จะเป็นอาหารของพวกกินสุนัข@@@@

รบกวนซักนิดค่ะ คือว่าไม่รู้จะปรึกษาใครแว้ว
    ที่บริเวณแถว Office อยู่ในซอยพุทธบูชา 39 ค่ะ มีลูกสุนัขอยู่ประมาณ 7 ตัว อายุน่าจะเดือนกว่า ๆ เป็นพันธ์ทางค่ะ มี 4 ตา 2 ตัว สีดำ 3 ตัว แล้วก็สีครีม อาศัยอยู่ที่ป่าข้างทางริมถนนในซอยที่มีรถเข้า-ออก มากมาย เมื่อเช้า
    เพื่อนวิ่งมาบอกว่า น่าสงสาร กลัวจะโดนรถทับหรือถูกเอาไปเป็นอาหาร
    เพราะว่าในซอยจะโรงงานเยอะ ทั้งโรงงานทำป้ายโฆษณา, โรงงานทำกล่อง
    อีกทั้งยังมีรถของโรงงานเหล่านั้น ซึ่งเป็นรถกะบะ รถ 6 ล้อ ขับกับแบบไม่ปราณีปราศัย ซึ่งคนงานก็เป็นต่างด้าวประเภทเขมร ลาว เกือบ 100%

อีกอย่างที่สำคัญคือ เราไม่มีกล้องที่จะถ่ายรูปมาหาบ้าน ตอนนี้ทำได้แต่เอา
    อาหารไปให้เท่านั้น แม่เขาผอมมาก ๆ รบกวนด้วยค่ะ คืออยากได้กล้องมา
    ถ่ายรูปเพื่อหาบ้าน หรือ อยากได้อาหารเพื่อประทังความหิวให้พวกเขาไปชั่ว
    คราวก่อน

ยังไงถ้าเพื่อน ๆ ในห้องสุนัข ที่อยู่ใกล้ซอยพุทธบูชา 39 เมตตาต่อพวกเขา
    รบกวนช่วยมาถ่ายรูปเพื่อลงในกระทู้ได้ไหมค่ะ  ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

เบอร์ติดต่อจะให้หลังไมค์นะค่ะ

จากคุณ : chanoksupang - [ 17 ธ.ค. 51 13:57:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com