Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

วันนี้เกือบโดนต่อยเพราะกระต่ายเด็ก --*

วันนี้ไปสอบที่รามมา ความจริงไปมาสามวันละ และทุกครั้งก็ต้องเดินผ่านร้านขายกระต่ายเจ้านี้

วันแรกแค่ดูแล้วก็สงสารอ่ะ แต่ก็ไม่รู้จะทำยังไง --* กระต่ายน่ารักมากๆๆๆๆๆๆๆทุกตัวเลย

วันที่สองเข้าไปถามเจ้าของร้านผู้ชายว่าอายุเท่าไหร่(คนก็มุงๆๆเยอะมากๆ) พี่บอก3อาทิตย์(กว่าจะตอบ) --*

วันนี้ไปอีกเพราะอดไม่ได้เพราะเห็นเขาเอาผลไม้ให้กระต่ายกิน!! (วันนี้เป็นผู้หญิงอ้วนๆ)

ผม : พี่ครับกระต่ายอายุเท่าไร พี่ครับ พี่ครับกระต่ายอายุเท่าไร.... พี่ๆๆๆๆๆๆค้าบบบบบบบ

เจ๊  : 3อาทิตย์ (กว่าจะหันมาตอบ) + ทำหน้าไม่พอใจ

ผม  : แล้วเอาอะไรให้มันกินอ่ะ ในกรงอ่ะ

เจ๊  : มันแกว(โว้ย)

ผม  : กระต่ายอายุแค่นี้กินมันแกวเดี๋ยวท้องเสียนะครับ(ทำหน้าไร้เดียงสาสุดๆ)

เจ๊  : กินได้ ถ้าจะซื้อก็มีอาหารเม็ดขาย ถุงละ35 (ทีมแร๊บบิท) ถ้าไม่ซื้อก็หลบไป!

ผม : ..... (ยังยืนเกะกะหน้าร้านเจ๊อยู่) พร้อมกับแอบถ่ายรูปมา --*

เจ๊แกไม่พอใจมากเพราะผมไม่ยอมหลบ คนก็เยอะขึ้นๆ เป็นเด็กๆทั้งนั้น เจ๊เลยไปเรียกผู้ชาย(คนเมื่อวานที่ขายอยู่)ออกมาไล่ผม --*

ผมก็เลยเดินไปรอรถเมล์เพราะรีบกลับบ้าน (ที่จริงกลัวโดนต่อย5555)

เลยเอารูปมาฝากด้วยครับ แต่ละตัวน่ารักน่าสงสารทั้งนั้น.. ใครว่างก็ไปดูได้เขาจะมาขายประมาณ

4โมงเย็น หน้ารามเลย

ตอนนี้ผมเลยคิดว่าจะทำโบชัวขนาด A4 เกี่ยวกับกระต่ายเด็ก และการเลี้ยงดูกระต่ายไปวางไว้ในมหาลัย

ก็เลยขอความช่วยเหลิอสักนิดหน่อยครับ ผมจำได้ว่าห้องเรามีคลังกระทู้เรื่องพวกนี้อยู่ แต่ว่าผมหาไม่เจอ --* (ที่จริงหาไม่เป็น)

ช่วยเอามาแปะให้ผมอีกสักทีจะได้ไหมครับ ผมจะได้เอามาทำโบชัวครับ

บอกไว้ก่อนนะครับที่ทำเพราะไม่ได้อยากจะได้หน้าหรือว่าอะไรนะครับ แค่อยากจะทำเท่านั้น

รบกวนด้วยนะครับ

จากคุณ : MaMa,PaPi - [ 18 ธ.ค. 51 18:27:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com