Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เอาผ้ามาให้ชมกันอีกแล้วค่ะ ไป shop สำเพ็ง พาหุรัดมาค่า

สวัสดีค่ะ
    วันนี้ไปผจญภัยมาค่ะ
    พอดีทำกระเป๋าแจกญาติๆช่วงปีใหม่แล้วอยากได้ผ้าซับในกระเป๋าเพิ่ม
    เห็นที่พาหุรัดมีลดราคาอยู่ ก็เลยหาเรื่องไป shop โดยไม่ได้ดูฤกษ์ดูยามเสียก่อน
    เกือบเอาชีวิตไม่รอดกลับมาเลยค่ะ
    ช่วงนี้ถ้าเลี่ยงได้อย่าไป shop จะดีกว่าค่ะ

เริ่มแรกเราเอารถไปจอดที่ central world ค่ะ กะว่าจะนั่งรถเมล์ไป
    แต่เกิดขี้เกียจกระทันหัน เลยไปแท็กซี่แทนค่ะ
    ซึ่งเป็นการคิดผิดมากๆเลย
    รถติดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    เราใช้เวลาเดินทางจาก central world ไปเกือบๆถึงเยาวราชประมาณ 1 ชม.ครึ่งค่ะ!!!

นั่งจนคนขับแท็กซี่บอกว่าลงเดินเหอะพี่ น่าจะเร็วกว่า
    เราก็เลยลงเดินไปเรื่อยๆ เลาะไปทางเยาวราชทะลุเข้าทางสำเพ็งค่ะ
    พอไปถึงสำเพ็ง โอ้วววววววว คนเยอะมากๆค่ะ
    ปกติเรามาทุกครั้งก็เยอะนะคะ
    แต่วันนี้เยอะแบบไหลไม่ไปเลยค่ะ
    เบียดกันเป็นเนื้อเดียวเลย

กว่าเราจะแทรกเบียดดัน จนทะลุไปถึงโซนหลังคาเขียวก็หมดพลังงานข้าวกลางวันไปเกลี้ยงแล้วค่ะ

เหนื่อยๆๆ

จากคุณ : @opal@ - [ 20 ธ.ค. 51 23:29:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com