Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอบ่นหน่อยนะคะ ( งานฝีมือ)

เพื่อนๆอย่าพึ่งว่าเราเลยนะคะ  พอดีเรื่องที่จะเล่าให้ฟังนี้ไม่เกี่ยวกับงานฝีมือคะ แต่เกี่ยวกับเรื่องของน้ำหนักตัวคะ  ถ้าหากจะไปโพสต์ที่ห้องอื่นก็มีความรู้สึกไม่อบอุ่นเหมือนห้องงานฝีมือที่มี พี่ๆ เพื่อนๆ คอยให้คำปรึกษา และให้กำลังใจในทุกๆเรื่องเลยคะ  ก็เลยอยากเข้ามาบอกเรื่องนี้ในห้องนี้หวังว่าคงไม่ว่ากันนะคะ  เรื่องก็มีอยู่ว่าตอนนี้อ้วนคะ ทั้งๆที่ก่อนแต่งงานก็ไม่ได้อ้วนมากขนาดนี้  ก่อนแต่งน้ำหนักประมาณ50กก  หลังจากผ่านไปเกือบ 10ปีน้ำหนักขิ้นเป็น  65กก  โอ้แม่เจ้าทำไมเราถึงเป็นคนที่ไม่ดูแลตัวเองเลย  สามีไม่เคยแม้แต่จะพูดให้เสียน้ำใจ   มีแต่ให้กำลังใจตลอดว่าค่อยๆลดก็ได้  ไม่ต้องลดลงมากก็ได้แต่ลดลงเพื่อให้สุขภาพแข็งแรงก็พอ  พอดีมีโรคความดันสูงด้วยนะคะแฟนก็เลยเป็นห่วงสุขภาพ  แต่ที่ทำให้หงุดงิดหัวใจก็คือมีความร้สึกว่าตัวเราเองทำไมถึงใจไม่แข็ง  และไม่ร้จักที่จะรักตัวเองทั้งๆสิ่งที่ทำก็เป็นสิ่งที่ทำเพื่อตัวเราเอง  สุขภาพก็เป็นของตัวเราเองแท้ๆ  ถ้าหากทำได้ตัวเราเองก็จะสุขภาพดีขึ้น    โรคเบาหวานก็จะไม่ได้ถามหาตัวเราก่อนถึงวัยอันควร    พยายามหลายครั้งแล้วแต่ก็ล้มเหลวคะ   แต่ตอนนี้ก็กำลังพยายามใหม่อีกครั้ง  จึงอยากขอกำลังใจและคำชี้แนะที่ดีๆจากพี่ๆน้องๆ ในห้องนี้ไว้เป็นกำลังใจในการที่จะเอาไปใช้ในการลดน้ำหนักในครั้งนี้นะคะ  และที่สำคัญถ้าหากลดน้ำหนักลงได้บ้าง สามีคงจะดีใจไม่น้อยที่ภรรยาสวยขึ้นนะคะ  ถึงแม้ว่าสามีจะไม่เคยบ่นเรื่องน้ำหนักตัว แต่ก็มีความร้สึกละอายใจนะคะ  หวังว่าเพื่อนๆคงไม่รำคาญนะคะ  ขอกำลังใจและความคิดเห็นไปเป็นกำลังใจในการลดความอ้วนหน่อยนะคะ  ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงนะคะ

จากคุณ : pingpeypon - [ 25 ธ.ค. 51 15:54:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com