Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

### The journey Of ~ABEL~ ### พ่อแม่กระต่ายตัวอื่นห้ามเลียนแบบ ไม่ังั้นไม่รับรองชีวิตลูกท่าน เครียดตายขึ้นมา ห้ามว่ากัน

เบล - วันนึง ในขณะที่ผมกำลังวิ่งเล่นกับน้องชายตัวแสบของผมอยู่ จู่ๆ! ทันใดนั้น นังมาร เอ้ย! ท่านแม่มึนก็คว้าตัวผมใส่ตระกร้าแยกออกจากน้องชาย เตรียมตัวเดินทางออกน้องบ้าน โดยทิ้งอิคไว้ตามลำพัง
    อิค - พี่อยู่ไหน ป๋มถูกทิ้งงงงงง U(ToT)U

มึนมึน - จะพาไอ้เบลไปหาญาติค่ะ ป้าหนูมาจากเยอรมัน 2อาทิตย์แล้วหนูยังไม่เคยโผล่หัวไปหาเลย ปีนึงป้ามาครั้งนึงไม่กี่สัปดาห์ เดี๋ยวโดนป้าด่าเลยต้องรีบไป

หนูพาไอ้เบลขึ้นแท็กซี่หน้าบ้าน อุตส่าบอกไม่เอาทางด่วนนะ มันยังพาไปอีก แถมบอกว่า "เด๊่ยวจ่ายเอง" แล้วหนูก็นะคะ.... เห็นใจเค้าอยู่ว่าขับแท็กซี่มันก็ได้ตังค์น้อย จะให้เค้าออกค่าทางด่วนให้ก็กระไร แต่ก็โกรธโครตเคืองเลยค่ะ ก็ตรูบอกแล้วไม่เอาๆ ตรูไม่รีบ แค่ตรูของเยอะ ขี้เกียจขึ้นรถเมลล์ มิงจะพาตรูมาทำม๊ายยย โดนค่าแท็กซี่ไปเกือบ 200 ค่าทางด่วนเกือบ100 ค่ะ ฮือๆ จากประเวศไปวิภาวดีปั้มปตท. เนี่ย โครตเซ็ง

ไม่เข้าใจ ทำไมใครๆ ก็ชอบเอาเปรียบไอ้มึน เพราะเห็นหน้าเด็ก ดูง่ายๆ สบายๆ รึไง

ช่างมันเหอะ มาเรื่องไอ้เบลต่อดีกว่า

พอขึ้นแท็กซี่ปุ๊ปนะคะ เปิดฝาตระกร้าปุ๊ป รู้มั้ยคะ ลูกหนูมันทำเยี่ยงไร

กระโดดออกมาเลยค่ะ ลงตักหนูเลย ในขณะที่หนูกะลังจะแหล๊กไส้กรอก 5 บาท อันที่ 2 ใน 4 อันอยู่ เพื่อเป็นอาหารเช้า ณ. เวลา บ่าย 3 โมง

แถมยังยืนคร่อมแขนขวาหนูด้วยค่ะ หนูเลยเอาไส้กรอกใส่ปากไม่ได้ ซวยจริงๆ เลย เลยขยับจัดที่ให้มันนิดหน่อย บนตัก แล้วก็นั่งกินต่ออย่างไม่มีความสุขเพราะมีกระต่ายงี่เง่า 1 ตัวเดินไปมา เอามือหน้าเล็กๆ ราวนิ้วโป้งคน 2 เท้า มาจิ้มพุงหนู เหยียบย่ำไขมันกันไปมา -*- เคืองสิคะ มันจุกนะ คนจะกินเวร้ยยย

ขนาดเอากลับเข้าตระกร้ายังโดดออกมาอีกเลยค่ะ อาเบลเป็นกระต่ายนักเดินทาง ชอบดูวิวจริงๆ ยิ่งขึ้นแท็กซี่เนี่ย ยิ่งช๊อบบบบ

จากคุณ : มึนมึนจัง - [ 30 ธ.ค. 51 00:43:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com