Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ทำไมต้องดินผสมใบ “ก้ามปู” ครับ ???

ทำไมต้องดินผสมใบ “ก้ามปู” ครับ ???

คือว่ามันเป็นคำถามที่แวบขึ้นมาในสมองได้สักพักแล้วแหละครับ ว่า ทำไมต้องเป็นดินผสมใบก้ามปู

ทำไม ?? ไม่เป็น ดินผสมใบไม้อื่นๆ เช่น ใบไผ่  หรือ ใบอื่นๆ ฯลฯ

จากข้อสันนิฐานของตัวเอง ก็คือ

1.     ใบก้ามปู มีสารอาหารที่จำเป็นแก่ต้นไม้มากแต่มันก็มีคำถามต่อมาอีกว่า ทำไมใบก้ามปูมันมีสารอาหารมาก ???

2.     ใบก้ามปูหาง่าย แต่ผมว่าใบอื่นๆก็หาง่ายเหมือนกัน ทำไมต้องเป็นใบก้ามปู

ไครพอทราบข้อเท็จจริงรบกวน แนะนำเพื่อเป็นความรู้หน่อยนะครับ

P/S ขำๆนะครับ อย่าซีเรียส

แก้ใข หน่อยครับ...ขอบคุณที่ เตือนครับ

แก้ไขเมื่อ 06 ม.ค. 52 20:37:05

แก้ไขเมื่อ 06 ม.ค. 52 11:13:51

จากคุณ : sekchiangmai - [ 6 ม.ค. 52 11:12:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com