Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[How To] เห็ดน้อยสีชมพู (ตุ๊กตาถัก){แตกประเด็นจาก J7396560}

สืบเนื่องจากที่เมื่อวานได้โพสต์รูปเห็ดน้อยหลากสีไปแล้ว ในที่สุดก็ปั่นแพทเทิร์นเสร็จค่ะ มาช้านิดนึงเพราะเพิ่งกลับจากการไปร่วมงานแต่งงานมา ^^"

สำหรับแพทเทิร์นที่นำมาลงนี้ ขออนุญาตลงเฉพาะน้องเห็ดสีชมพู ซึ่งเป็นตัวแรกที่นั่งแกะๆ รื้อๆ จนสำเร็จนะคะ ส่วนใหญ่แล้ว น้องเห็ดสีอื่นๆ ก็ใช้แพทเทิร์นยืนพื้นตัวเดียวกัน เพียงแต่จะเพิ่มขยายตรงส่วนดอกเห็ด ไม่ก็ส่วนของโคน

สำหรับจุดๆ บนดอกเห็ดนั้น ใช้ไหมเย็บก็ได้ หรือจะตัดหัวเข็มหมุดติดกาวปักก็ได้ค่ะ หรือจะลองใช้เป็นผ้าสักหลาด ตัดเป็นวงกลมมาแปะก็ได้นะคะ (เมื่อวาน ออกแนวขี้เกียจตัดกระดาษ ก็เลยติดๆๆๆ อุปกรณ์เสริมแต่งเท่าที่มีเพื่อพาเห็ดน้อยทั้งสี่ไปถ่ายรูป)

น้องเห็ดถักง่ายค่ะ ระหว่างที่ทำน้องเห็ดสีชมพูได้ถ่ายรูปตามขั้นตอนมาด้วย เพราะมีน้องในบล็อกคนนึงขอให้สอนโดยละเอียด แต่ยัง Resize ภาพไม่เสร็จ ...แอบขี้เกียจง่ะ

สำหรับมือใหม่ ลองตามไปดูภาพทีละขั้นตอนในบล็อกได้ราวๆ วันพรุ่งนี้นะคะ ขอบคุณที่แวะมาเยี่ยมชมค่ะ ^^

จากคุณ : กระต่ายน้อยแดนเถื่อน - [ 8 ม.ค. 52 21:11:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com