Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

(ผ้านวมสามัคคี) กลุ่ม 4 ขอซาวด์เสียงเรื่องสีของขอบจ้า{แตกประเด็นจาก J7322001}

ตอนนี้ก็ได้เวลาตามงานกันแล้วนะคะ  
    น้ำรอให้หายกลิ่นอายของเทศกาลปีใหม่ไปก่อน แล้วค่อยมาตั้งกระทู้น่ะค่ะ
    ไม่งั้นกระทู้ตกไปเพื่อนๆ จะมองไม่เห็น

เรื่องขนาด พี่ผึ้งได้เข้ามาถามน้ำว่าวัดขนาดผิดไปหรือเปล่า  
    ผิดไปนิดนึงค่ะ ตรงปากแก้วกาแฟ (จาก 20.5 ให้เปลี่ยนเป็น 21 cm นะคะ)
    จริงๆ เรื่องแพทเทิร์นไม่ต้องเป๊ะกันมาก  ให้ปรับเปลี่ยนได้ตามใจได้เลย (ถ้วยอาจจะเล็กกว่านี้  หรือ เปลี่ยนรูปแบบของทรงแก้วกาแฟก็ได้)
    งานออกมาจะได้หลากหลายน่ะค่ะ

กระทู้นี้น้ำมาปรึกษาเรื่องของสี รอบๆ ของถ้วยกาแฟ
    (ส่วนกรอบที่มีขนาด 1 นิ้วน่ะค่ะ)   เพื่อนๆ จะใช้สีอะไรดีคะ  

ระหว่าง สีน้ำเงินเข้ม  น้ำตาลไหม้  สีแดงเลือดนก  
    ที่ให้เลือกสีเข้มๆ ไว้จะทำให้งานด้านในดูเด่น  และถ้าใช้โทนสีเดียวกัน เวลาไปสอยงานจะได้สวยๆ  เนียนกว่าเลือกสีใครสีมัน

สมาชิกทั้งหมดช่วยรายงานตัวและร่วมออกความเห็นด้วยจ้า
    และก่อนไปมีตติ้งจริง น้ำอยากนัดเจอเพื่อนๆ เพื่อมาทำขอบกัน
    ในวันเสาร์หรืออาทิตย์ที่ 31 ม.ค. หรือ 1 ก.พ. ที่อินเดียเอ็มโพเรี่ยมน่ะค่ะ

1. คุณน้ำ  แทนเธอ
    2.คุณMrs.Madam (Mrs.Madam)
    3.คุณจุ๋ม SaGitt@riuS GiRL
    4.คุณ BlueCornMoon
    5.คุณแม่น้องต้นน้ำ
    6.คุณก้าวก้าว
    7.คุณพี่เกดค่ะ (เกษศิ)
    8.คุณ i aM uNiQuE GaLaxY
    9.คุณอุ้ม (tensaichan)
    10.คุณ beemaitait
    11.คุณดอกเล็บมือนาง
    12. คุณjackkyjing

กระทู้ก่อนหน้าอยู่ที่นี่ค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7322001/J7322001.html

แก้ไขเมื่อ 09 ม.ค. 52 10:38:46

แก้ไขเมื่อ 09 ม.ค. 52 10:35:24

จากคุณ : แทนเธอ - [ 9 ม.ค. 52 10:23:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com