Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

#######ป้าอิมเมจที่รัก (อีกแล้วค่ะ) ############

มีใครเป็นแม่ยก "น้องอิมเมจ" บ้างยกมือขึ้น

วันที่ คุณติ๋มกับคุณเก๋มาส่ง น้องแบรด แองจี้ ทาโร่ โดยติดน้องอิมเมจมาด้วย......มาถึงอิมเมจไม่สนใจใคร อิมเมจนอนเกือกกลิ้งอยู่กับพื้น วิ่งไปมา ทั้งที่ตัวเองมาเที่ยวพัทยาแท้ ๆ หน่อยเลยขอให้เค้าอยู่กับหน่อยไปสักพักหนึ่งก่อน ถือว่าพักร้อนละกัน.......ผ่านไปเกือบสามอาทิตย์ บ้านเราเห็นความติงต๊องของเจ้าป้า เลยตกลงรับเจ้าป้าเป็นตัวล่าสุดของบ้าน (พ่อหมาบอกว่าเค้าน่าสงสาร) ........
    -------- เจ้าป้าร่าเริงมากค่ะ แต่จะหวงของกิน...แต่ณ วันนี้เจ้าป้าไม่หวงแล้วค่ะ
    -------- เจ้าป้าตามองไม่เห็นข้างซ้าย แต่ดี้ด้ามาก
    #####
    แต่เมื่อเช้าวันเสาร์ (สิบ มกราคม) เช้าจะต้องจับเด็ก ๆ มาเช็ดหน้า ตา ปาก ก่อน (แม่มันอาบน้ำเกือบเที่ยงทุกวัน)....พอถึงคิวเจ้าป้า ป้าปากเหม็นมากและขนรอบปากแข็งไปหมด ....เจ้าป้าเงียบไม่ร่าเริง ...แปลกไม่ได้การ.....ไม่ยอมให้จับปาก......เอ้ารอดูอาการอีกวัน.....ตกเย็นเจ้าป้าไม่ยอมลุกมากินอาหาร.......งงทำไมถึงปากเหม็นมาก นั่งจับตาดูเจ้าป้าประมาณชั่วโมง....ปรากฏว่ามีน้ำลายแต่เป็นเมือกเหนียวขุ่นข้น เหม็นค่ะ.........

เช้าวันนี้ วันอาทิตย์....พาไปหาหมอ ที่ รพส. ศ.เมืองเอก พัทยา......หมอตรวจดูง้างปากดู โอ แม่เจ้า ซอกปากบน ซ้าย  - ขวา เป็นแผล และหินปูนเกาะฟันจนมองไม่เห็นฟันค่ะ ฟันผุและโยกเหมือนจะหลุด....หมอบอกต้องถอนฟันและขูดหินปูนออก แต่เนื่องด้วยป้าเค้าอายุเยอะแล้วเลยต้องตรวจเลือดก่อนว่าสามารถดมยาได้มั๊ย......วันนี้หมอเลยฉีดยาแก้อักเสบให้หนึ่งเข็มกับจับเอาน้ำยาเช็ดช่องปาก.....มาถึงบ้านเจ้าป้าหายเจ็บ วิ่งเข้าไปกินข้าวกินน้ำแล้วก็วิ่งเล่นกับน้อง ๆ ....แล้วก็วิ่งมาจุ๊บแม่ ประมาณว่า " ขอบคุณค่ะแม่ที่พาหนูไปหาหมอ" ...................หลังจากเล่นกับแม่ประมาณ ห้าวินาที เธอก็วิ่งไปนอนหลับปุ๋ย เหมือนไม่มีอะไรเจ็บเลย

อิมเมจจ๋าแม่อยากบอกลูกว่า "อยู่กับแม่ไม่ต้องกลัวถูกทอดทิ้งอีกแล้วนะแม่จะดูแลลูกให้ดีสุดเท่าที่แม่จะทำได้.....แม่สัญญา"

xxxxxxxxxxxxxxxxxx-----------------------xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

วันนี้ วันจันทร์ เวลาประมาณ เกือบทุ่ม เจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งผลการตรวจเลือดของป้าอิมเมจแล้วค่ะ.............เย้....ค่าเลือดทุกอย่างปกติค่ะ........
    พรุ่งนี้จะเข้าไปบีบบังคับหมอค่ะ ว่าถ้าหมอแน่จริงนัดวันมาเลย (เมื่อวานขอซื้อไอ้น้ำยาเช็ดช่องปากป้ามาด้วย เผื่อ แบรด แองจี้ ทาโร่ ด้วยค่ะ).....ก่อนนอนจับป้ากับน้องใหม่สามตัวเช็ดช่องปากด้วยค่ะ (หมอให้วันละครั้ง แต่หน่อยจะทำ เช้าและก่อนนอนค่ะ ในวันแรก)

........ป้าอิมเมจ.......ต้องเช็ดสองครั้งค่ะเพราะในกระพุ้งแก้มเค้าดำมากเลยค่ะ...พอเช็ดครั้งที่สองดีขึ้นค่ะ...ก่อนนอนเช็ดอีกรอบ เริ่มสะอาดแล้วค่ะ....ตอนนี้หลับปุ๋ยไปแล้วค่ะ

.......ทาโร่.........มีคราบดำเยอะเหมือนกัน แต่พอเช็ดแล้ว ปากหอมขึ้น ร่าเริงขึ้นทันตาเห็นค่ะ

.........แบรด......ปากเล็กนิดเดียว.....เช็ดแล้วมีคราบนิดหน่อย  ปากหอมขึ้นค่ะ

..........ยัยแองจี้.........เว็ดแล้วมีคราบนิดหน่อย ปากหอมขึ้นค่ะ เลียปากแม่ได้แล้วค่ะ.....หอมชื่นใจ

แก้ไขเมื่อ 12 ม.ค. 52 23:33:08

จากคุณ : แม่น้องจีอุน - [ 11 ม.ค. 52 21:21:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com