Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[ตุ๊กตาถัก] Angeling ผลงานแกะแพทเทิร์นตามใจฉันในวันที่ฉันป่วย

สวัสดีค่ะ คราวก่อนทิ้งแพทเทิร์นเจ้าเห็ดน้อยไว้แล้วหายไปเพราะป่วยนี่แหละค่ะ ระหว่างที่ป่วยๆ อยู่ ก็เข้าพันทิป กับเข้าเวปติดตามข่าวงานเกมโชว์ (อายุปูนนี้แล้วยังจะเล่นเกมอยู่อีกแน่ะ เอิ้กๆ) ทำให้คิดถึงงาน RO 3rd Sport Mania ที่ผ่านมาหลายปีดีดักแล้ว ได้ซื้อของพรีเมี่ยมจากงานมาเป็นหมวกรูปมอนสเตอร์ในเกม Ragnarok Online ก็คือหมวก Angeling

พลิกไปพลิกมาก็เกิดปิ๊งไอเดียว่า แกะแพทเทิร์นเจ้านี่ดูดีกว่านะ

ปรากฎไหมดาหลาในสต๊อก ไม่มีสีชมพูเลย ก็เลยฝืนใจใช้ไหมฟูวีนัสสองเส้นควบ (หนิงเป็นภูมิแพ้ค่ะ เจ้าขนของไหมฟูเนี่ย ตัวกระตุ้นชั้นดีเลย) ส่วนปีกใช้ไหมดาหลาสีขาวที่เหลืออยู่น้อยนิด แกะๆ รื้อๆ ออกมาได้ประมาณนี้แหละค่ะ ยังไงๆ ก็ฝากรบกวนติชมกันด้วยนะคะ แล้วจะทำตัวอื่นๆ มาประกอบด้วย ถ้าชอบกันล่ะก็ เดี๋ยวจะแกะแพทเทิร์นที่ตัวเองถักดูอีกทีค่ะ

จากคุณ : กระต่ายน้อยแดนเถื่อน - [ 12 ม.ค. 52 11:30:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com