Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ช่วยหน่อยค่ะ หมาหาย เป็นห่วงมาก

ช่วยหน่อยนะคะ วันนี้ทั้งวันให้คนช่วยตามหา แต่ยังไม่เจอเลย
    ตัวดิฉันเองเพิ่งคลอดลุกได้ไม่กี่วัน และอยู่ต่างจังหวัด ไม่สามารถไปหาสุนัขด้วยตัวเองได้
    วันนี้แม่ของดิฉันพาสุนัขเพศเมียสีดำทั้งตัวไปรพ.เกษตร พร้อมกับหมาอีกตัว แม่ของดิฉันได้ผูกเจ้าเฉาก๊วยไว้ด้วยเชือกจูง แต่ไมได้ใช้โซ่ล่ามเอาไว้ ผูกไว้ที่ริมรั้วรพ.สัตว์เกษตรได้สักสิบนาที เพื่อเอาหมาอีกตัวเข้าไปตรวจก่อน พออกมาจะเอาเจ้าเฉาก๊วยเข้าไป ก็ปรากฎว่าเชือกที่ผูกเอาไว้ถูกกัดขาดไปส่วนหนึ่ง หลังจากนั้นก้มีคนเห็นมันเดินข้มถนนไปฝั่งตรงข้าม ดิฉันได้ว่าจ้างให้คนขับรถแท๊กซี่ที่ขับรถไปรับหมาของดิฉันที่บ้านมาส่งรพ.เกษตรช่วยตามหาให้ทั้งวันก็ไม่พบ สุดปัญญาแล้วจริงๆ ตอนนี้กลุ้มใจมาก ถ้าใครพบเห็นช่วยแจ้งทีนะคะ ที่ 0896279126 เป็นหมาสีดำทั้งตัวสวมใส่เสื้อยืดสุนัขสีฟ้า มีปลอกที่ตัวสีแดงคาดอยู่ หายไปวันที่ 14 ม.ค.52 เวลาประมาณ 8.00 น. ช่วยด้วยนะคะ ร้อนใจมากๆ เลย

จากคุณ : asita - [ 14 ม.ค. 52 21:48:38 A:61.19.66.164 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com