Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

น้องหมาพันธุ์ผสมหาบ้านค่ะ

น้องหมา ชื่อ  หนมปัง  เป็นตัวเมียค่ะ  อายุ 4 เดือนกว่า
    สีน้ำตาล หางดอก  ขนยาวหน่อย  ท่คอเหมือนใส่สร้องนะค่ะ

น่าจะผสมหมาไทยกับหมาพันธุ์นะค่ะ แต่ไม่ทราบว่าพ่อแม่เค้าหน้าตาเป็นยังไงนะค่ะ
    แต่สังเกตได้จากที่เค้าจะขนยาวกว่าหมาไทยทั่วไปนะค่ะ  และไม่น่าจะตัวโตมากนะค่ะ
    พอดีช่วยเค้ามาจากวัดแห่งหนึ่ง มีคนนำมาปล่อย น่าสงสารมากค่ะ ถ้าปล่อยไว้คงจะตายแน่นอน
    ก็เลยไปหิ้วเค้ากลับมาดูแล จนหายดีแล้วค่ะ ที่นี้ต้องการหาบ้านให้หนมปังค่ะ
    เพราะเลี้ยงเองไม่ไหวแล้วค่ะ พื้นที่จำกัดนะค่ะ

** ทำวัคซีนรวม 5 โรค เข็มแรกให้น้อง หนมปังแล้วนะค่ะ

ถ้าคิดจะรับหนมปังไปเลี้ยงอยากให้อ่านก่อนค่ะ

- อยากได้บ้านทีพอมีพื้นทีให้เค้าวิ่งเล่น มีเพื่อนที่เป็นหมาด้วยกันก็ได้ค่ะ
       เค้าขึ้เล่นมากเลยค่ะ  แต่ก็ซนบ้างเพราะยังเป็นหมาเด็กอยู่ค่ะ
    - ขอไปเยี่ยมเค้าได้ เมื่อเรามีเวลาว่างหรือส่งข่าวคราว ภาพถ่ายเค้า
      ให้เราได้รับรู้บ้างว่าเค้าสบายดีนะค่ะ ทางพันทิปหรือทางเมล์ก็ได้ค่ะ
    -  รบกวนทำหมันให้เค้าเมื่อเค้า 5-6 เดือน เพื่อป้องกันการมีลูกออกมาแล้วจะเป็นภาระได้ในภายหลังนะค่ะ
    -  ขอให้เค้าได้นอนในบ้าน เพื่อที่ยุงจะได้ไม่กัดเค้านะค่ะ
    -  บ้านควรมีรัว เพื่อป้องกันเค้าโดนรถชน มุดออกไปได้นะค่ะ
    - ตอนนี้เราให้เค้าทาน AlPo อยู่นะค่ะ แต่ถ้าอยากจะเปลี่ยนไปให้อาหารที่ดีกว่านั้นก็ได้ค่ะ

***** และที่สำคัญขอให้มีความเมตตา ความรักมอบให้เค้า
    เพราะเค้าก็เคยถูกเจ้าของเก่านำมาทิ้ง เราไม่อยากให้เค้าต้องโดนทิ้งอีกครั้ง
    และมีความพร้อมในการดูแลรักษาเค้ายามป่วยไข้ได้นะค่ะ  ***********

*****ถ้าสนใจน้องติดต่อเราได้ ทางหลังไมล์หรือ Su_oo69@hotmail.com ได้นะค่ะ****

จากคุณ : รอยเท้าผู้กล้า - [ 22 ม.ค. 52 18:13:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com