Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

บัญชีเงินฉุกเฉิน Update4 2301/09 เจอน้องหมาโดนรถชนขาหักทั้ง 4 ขา (เจ้าโต)

Update อาการโต วันที่ 19/01/09 มีลิ่มเลือดออกมาตรงปลายอวัยวะเพศติดอยู่ที่ผ้ารอง หมอรอดูอาการอยู่ว่าเกิดจากแผลเย็บตอนสวนฉี่หรือว่าเกิดจากการอักเสบของกระเพาะปัสสาวะ ส่วนอาการอย่างอื่นปกติ มีฉีดยาบ้างตามกำหนด และหมอจะถอดเฝือกออกมาล้างแผลวันเว้นวัน นอกจากเฝือกเปียกก็จะเปลื่ยนเฝือกให้ทันที กำหนดการตัดไหมประมาณวันที่ 24/01/09 ครับ
         Update อาการโต วันที่ 21/01/09 อาการลิ่มเลือดไม่มีแล้วหมดห่วง และในวันนี้หมอได้ตัดไหมทั้งหมดแล้วแผลออกมาดี สาเหตุที่ตัดเพราะเฝือกเปียกอีกแล้ว แบบเปียกบ่อยมากเลยคงเพราะเวลาฉี่แล้วเปื่อนโดนขานะเพราะต้องนอนตลอดเวลา ถ้าเฝือกเปียกและทิ้งไว้ทำให้ขาเน่าได้ต้องรีบเปลี่ยน ทำให้หมอต้องเปลี่ยนเฝือกให้จึงตัดไหมไปเลยทีเดียว และให้รอดูอาการถึงวันที่ 24/01/09 ผมจะไปรับกลับช่วงบ่ายวันอาทิตย์ที่ 25/01/09   สังเกตุตอนไปเยี่ยมเจ้าโตดีใจมากเลยกระดิกหางพลิกตัวไปมา ไม่นิ่งเหมือนตอนผ่าใหม่ ๆ เห็นแล้วชื่นใจมากเลยครับ ตอนจะกลับร้องกะเห่าดังมากคงเหงานะอิอิ

จากคุณ : ojasmine02 - [ 23 ม.ค. 52 14:53:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com