Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[กระทู้นอกเรื่อง] คาถาช๊อบปิ้งเวียดนามค่ะ พร้อมแผนที่ลิงกะไหมพรม หลังไปรอบ 2 จะเอาแบบละเอียดมาอีกทีนะคะ

++++++++ ราคาเท่าไหร่ = บาวเยียร์ ++++++++++

แต่ขอบอกว่าถาม how much หรือ เท่าไหร่ไปเลยดีกว่า

เพราะ พอ บาวเยียร์พี่แกรัวมาซะฟังไม่รู้เรื่องค่ะ

จากนั้นให้เค้าบอกราคา USD  VND และไทยค่ะ

เทียบกันดูจะถูกแพงต่างกันด้วยนะคะ

แต่ไหมพรมราคา ดอง (VND ) อย่างเดียวค่ะ

เราก็ทำหน้าแบบแพงอ่ะแล้วพูดออกไปว่า ดั๊ก = แพง

ว่า เบิร์ด = ลดราคา ได้ไหม

แต่ห้ามพูดราคาออกไปนะคะ ให้เค้าบอกมา

เพราะถ้าเราพูดแล้วเค้าจะยึดราคานั้นเลย ถ้าเราไม่เอาอาจด่าแล้วไล่เราด้วยก็ได้

ให้เค้า เบิร์ด เค้าจะถามเราว่า เท่าไหร่เบิร์ด ต้องยืนยันว่า ยู หน่ะ เบิร์ด

ถ้าคิดว่ายังแพงเดินออกมาก่อนค่ะ ถ้าเค้าขายได้เค้าจะวิ่งมาตามพร้อมกะราคาที่ลดแล้วววว

บางร้าน โนเบิร์ด = ไม่ลดค่ะแต่แพงกว่าคนอื่นนิดนึง คุณภาพดีกว่ามาก

ตามแผนที่ที่เราลองกันดูแล้ว

เพราะ 40 กว่าชีวิต ซื้อกันทุกที่เลยค่ะ เดี๋ยวจะทะยอยเอาของและราคาที่ได้มาลงนะคะ

จากคุณ : lalalee - [ 24 ม.ค. 52 12:03:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com