Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

หมัดหมา

สวัสดีครับ

เนื่องจาก ช่วงนี้มีเหตุบางประการทำให้ต้องอยู่ใกล้ ๆ หมาจรจัดแถวบ้านแทบจะทุกวัน รู้สึกคันตั้งแต่แรก แต่ก็คิดว่าคิดมากไปเอง จนกระทั่งเริ่มมีตุ่มขึ้นตามขา ก็ยังคิดว่าอาจจะโดนยุงกัดมั้ง... ไม่เฉลียวใจว่า ทุกทียุงกัด ก็ตุ่มไม่ใหญ่มาก อาทิตย์กว่าก็หายแล้ว (เป็นพวกอ่อนแอและแพ้ง่ายซะด้วย)
    ไม่กี่วันมานี้ เพิ่งจะสังเกตุเห็นตัวอะไรเล็ก ๆ เท่ามดแดงเล็ก สีออกดำ ๆ หน่อย เดินขึ้นมาบนขาหลายตัว พอเอามือไปปัดมันก็กระโดดหนี
    โอ้ว นี่มันหมัดหมานี่นา เรารสชาติเหมือนหมาขนาดนี้เลยหรือนี่ (ขนาดคนยังโดนกัดขนาดนี้ หมาจะโดนขนาดไหน)
    ตอนนี้เริ่มเป็นปัญหา เพราะไปใกล้หมาไม่ได้แล้ว ตอนช่วงวันหยุดนี่ หมาก็หายไปหลายตัวเหมือนกัน สงสัยจะโดนจับไปซะแล้ว

ขอถามคำถามสั้น ๆ ดังนี้ครับ

1. มียาอะไรบ้างมั้ยครับ ที่เอามาผสมน้ำแล้วเอาไปพ่นใส่หมาได้เลย โดยที่ถึงหมาจะโดนเต็ม ๆ เข้าปากบ้างโดยไม่ตั้งใจ (หมาจรจัดไม่ยอมให้จับนะ) แต่ก็ไม่เป็นอะไรแม้แต่น้อย แต่หมัดหมาโดนบ้างไม่โดนบ้างก็ตายสนิท
    2.โดนหมัดหมากัดอย่างนี้ ผมจะเป็นขี้เรื้อนมั้ยนี่ แต่ละตุ่มมีน้ำเหลืองไหลออกมาเยอะจนน่าตกใจ ตอนนี้นับตามร่างกายได้ประมาณสามสิบกว่าตุ่ม ยังกับคนเป็นโรคติดต่อร้ายแรงเลย -_-"
    3. ตอนนี้ คุณเพื่อนที่เป็นคุณหมอแนะนำตัวยามาตัวนึง ไปถามร้านขายยาเค้าก็ให้ยี่ห้อ... คีล่า หรือไงนี่แหละ มาขวดนึง ทาไปก็ไม่ค่อยรู้สึกว่าดีขึ้น (หรือเพราะเกาอย่างสนุกมือก็ไม่รู้) ไปหาหมอที่โรงพยาบาล หมอก็ให้ยาชื่อ Dermovate cream มาทา ก็ยังไม่แน่ใจว่าจะดีขึ้นรึเปล่า เลยอยากจะขอความเห็นหลาย ๆ คนครับ ว่ามียาอะไรที่ทาแล้วเห็นผลทันตาหรือเปล่า
    4. ผมควรใส่ดาวเทียมครอบหัวรึเปล่าครับ (อันนี้ถามเล่น ๆ นะ อิ ๆ)

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ

จากคุณ : วุฒิน่ารัก ( วุฒิโรคจิต ) - [ 27 ม.ค. 52 02:32:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com