Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+ - + - + อัพเดทอาการน้องโกกิ หมาบัญชีฉุกเฉินค่ะ (แทนน้องแนน จขกท.) + - + - +

ตั้งแต่คืนที่โกกิผ่าตัดจนถึงวันนี้ เราไม่ได้ว่างเลยค่ะ เพราะใกล้เดือนส่งภาษีแล้ว ต้องไปพบสรรพากรบ้าง เจ้าหน้าที่เขตบ้าง กลับมาบ้านหมดแรงพอดี ไปเยี่ยมเด็กๆ ก็ 3 ทุ่ม แล้วเหนื่อยแบบนี้ไม่ได้ผอมลงเลยนะคะ ดันหิวตอนก่อนนอนอีกซะงั้น

เข้าเรื่องดีกว่า ขออัพเดทแทนน้องแนน เจ้าของกระทู้นะคะ เพราะวันที่คุณหมอธเนศโทรมาหาเราเรื่องการผ่าตัดด่วนและให้หาเลือดไว้คอยให้ในช่วงที่ทำการผ่าตัดโกกินั้น มันฉุกละหุกมากเลย ไม่ทันได้แจ้งน้องเจ้าของเคสด้วยซ้ำ คิดแต่ว่าจะทำยังไงดีถึงจะหาเลือดมาช่วยเค้าได้ เลยตั้งกระทู้ด่วนๆๆๆ ขึ้นมา

เลยโทรไปขอให้ป้าจุก ผู้ช่วยเหลือในการเลี้ยงหมาของเราคนหนึ่ง แกช่วยให้อาหารหมาในซอยแถวบ้านทุกวัน เอานังคมคาย เด็กหญิงตัวอ้วนมาช่วยให้เลือดหน่อย คมคายเป็นเด็กซ่าส์ ที่แพ้ทางหมอ พอถึง รพส.ก็กลัวหัวหด นอนเงียบใน box ของหนูดีอย่างเดียวเลยค่ะ

คุณนก สุนารีสุนารี ได้ช่วยนำตัวโกกิ จาก รพส.เอื้ออาทร มาส่งที่ รพส.รัตนาธิเบศร์ เพราะที่เดิมไม่มีเครื่องมือถ่ายเลือดค่ะ และคุณนกก็ได้นำเสนอ ด.ช.เจมส์ (บอนด์ ??) สุดหล่อและเร้าใจ (จริงๆค่ะ) เป็นตัว stand by เพื่อให้เลือดโกกิด้วย

เมื่อโกกิมาถึง รพส.รัตนธิเบศร์ 3 ก็ก็ถูกคุณหมอเจาะเลือดเพื่อเอาไปตรวจค่ะ

แก้ไขเมื่อ 29 ม.ค. 52 23:11:59

จากคุณ : kantakart - [ 29 ม.ค. 52 23:09:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com