Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

==มาขอให้บัญชีฉุกเฉิน พิจารณาช่วยรับเคส หมาขาหัก หน้า KPN พระราม ๙== (บชฉฉ)

ก่อนอื่นต้องออกตัวก่อนเลยนะครับว่า เคสนี้ไม่ใช่เคสที่เกิดกับตัวเองนะครับ มีพี่ที่เค้าเป็นคนรักหมาชื่อพี่ป๋องเค้ามาให้ช่วยเหลือครับ

เห็นเค้าบอกว่าหมาตัวนี้โดนรถชนที่หน้า KPN พระราม 9 ซึ่งเพื่อนรุ่นน้องเค้าก็โทรมาบอกรายละเอียดว่าเจอหมาโดนรถชนที่นี่ต้องทำยังไง ซึ่งตรงนี้พอพี่เค้าได้ยินเรื่องก็โทรไปสอบถามข้อมูลกับพี่กร (พี่ที่น่ารักที่คอยช่วยเหลือลูกหมาให้มีบ้าน) พี่กรก็ประสานงานให้เบอร์โทรคนฉีดยาสลบ ให้ไปฉีดยาสลบแล้วก็เอาตัวหมาตัวนี้ไปรักษาที่โรงบาลสัตว์เอื้ออาทร ต่อมาพี่ป๋องก็ติดต่อให้เพื่อนรุ่นน้องเค้าเรี่ยรายเงินเพื่อมาช่วยน้องหมาตัวนี้...  ซึ่งต่อมาเพื่อนรุ่นน้องคนนี้เค้าก็เหมือนที่จะไม่สามารถสานต่อการรักษาได้ โดยบอกว่าไม่มีเวลามาตามเรื่อง ภาระเลยตกมาอยู่ที่พี่ป๋อง ที่ต้องจัดการเรื่องค่ารักษาและดูแลครับ ต้องขออภัยเรื่องรายละเอียดนะครับ ไว้ยังไงให้แก่เข้ามาอธิบายอีกทีละกันนะครับ ผมก็เป็นแค่คนกระจ่ายข่าวให้น่ะครับ

สรุปอาการล่าสุดวันนี้ น้องหมาขาหัก กระดูกขาหัก 3 ท่อนที่ขาหลังซ้าย ส่วนอาการภายในหมอขอดูอาการอีก 3 วัน ครับ  และเห็นหมอบอกว่าต้องดามเหล็กด้วยเพราะกระดูกหัก 3 ท่อน

คงต้องรบกวนทุกท่านช่วยเหลือด้วยนะครับ ที่เหลือคงต้องรอพี่กรมาช่วยอีกแรงนะครับ

แก้ไขเมื่อ 31 ม.ค. 52 09:01:33

จากคุณ : dhanunais - [ 30 ม.ค. 52 22:46:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com