Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

กระทู้บ่น..............เบื่อคนเลี้ยงหมา.........................

ขอเข้ามาบ่นในห้องนี้ เพราะเป็นแหล่งรวมคนรักหมา

แต่จะบอกว่ามีคนเลี้ยงหมาเยอะแยะที่เลี้ยงแล้วไม่ค่อยรับผิดชอบ

ปล่อยให้ไปอึตามถนนและหน้าบ้านคนอื่นๆ

แถวบ้านมีคนรักหมากันมากค่ะ

เลี้ยงหมากันเกือบทุกบ้าน

ตอนเช้ามืดจะปล่อยสดที่รักของตัวเองให้ไปอึตามขอบถนนหรือบางทีก็หน้าบ้านคนอื่นๆ

บ้านอิชั้นจะตื่นเช้าค่ะ และเห็นพฤติกรรมเป็นประจำ และวันไหนที่เจ้าหมาที่น่ารักไปบริเวณหน้าบ้านอิชั้นก็จะไม้คมแฝกปาหัวค่ะ

บางครั้งก็โดนแล้วร้องเอ๋งๆ กลับบ้านไป สามีอิชั้นเป็นคนเขวี้ยงค่ะ
    และจะรับผิดชอบไปยืนให้เข้าของเห็นว่าเป็นฝีมือกระผ้ม

แล้วเจ้าตัวนั้นก็จะหายไปซักพัก

บางวันมาอึทิ้งไว้โดยที่อิชั้นไม่ทันเห็น ก็จะมีการเก็บใส่กระดาษแล้วไปวางหน้าบ้านเจ้าของหมาที่น่ารักค่ะ

ปล. อิชั้นไม่ได้รังเกียจ และไม่ได้เกลียดหมา แต่เกลียดการเลี้ยงหมาแบบไม่รับผิดชอบของคนไทยค่ะ

จากคุณ : แม่เรไร - [ 3 ก.พ. 52 09:54:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com