Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

..... +++ ... ดูแลเฟิร์นก้านดำยังไงคะ !!!... +++ .....

~~

~~~

สวัสดีค่ะเพื่อนๆห้องจตุจักร ( ต้นไม้ )........smile

เพิ่งเข้ามาห้องนี้เป็นครั้งแรกค่ะ.....  (( เพราะเพิ่งทราบจากห้องชายคา ))

เลยลองแวะเข้ามาเที่ยว.............haha

เข้ามาก็ติดใจเลยค่ะ.....  ได้ความรู้มาก มากกกกกกกก

ตอนนี้มีปัญหาอยากจะขอคำปรึกษาจากเพื่อนๆค่ะ........

พอดีซื้อ ** เฟิร์นก้านดำ ** มา  2 ต้น

เลี๊ยงไปเลี๊ยงมา  ใกล้กลับบ้านเก่าหมดแล้วค่ะ................ขี้แง

รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ......

ว่าจะต้องทำอย่างไรบ้าง???

มีคนบอกว่าเลี๊ยงยากมากกกกกกกกกกกก

สงสัยจะจริงแฮะ!!!!

พอดีหาภาพเจอ   แต่ดันเป็นกลางคืน......
    (( ขอโทษด้วยนะคะ  ถ้ามองไม่ชัด ))

เจ้าต้นข้างขวาอ่ะค่ะ   ....  ภาพนี้คือตอนซื้อมาใหม่ๆ (( งามเชียว ))

แต่ตอนนี้.......... เจ้าต้นนี้ขึ้นสวรรค์ไป 1 ต้นแล้วค่ะ.........ขี้แง

..

...

จากคุณ : เห้อออออออออ - [ 3 ก.พ. 52 14:19:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com