Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

นมแพะพาสเจอร์ไรส์ เก็บได้กี่วันเหรอครับ

ปกติจะซื้อนมแพะพาสเจอร์ไรส์ของศิริชัย..
    มาให้น้องหมากิน..เพื่อเป็นอาหารเสริมครับ

แต่น้องหมากินไม่เยอะ แต่ละครั้งจะเหลือครึ่งขวด(ผมให้วันละครั้ง)
    ที่เหลือผมก็จะเก็บไว้ในตู้เย็น
    แล้วเอามาให้ใหม่ในวันรุ่งขึ้น..

อยากทราบว่า นมแพะพาสเจอร์ไรส์เมื่อเปิดฝาแล้ว เก็บไว้ในตู้เย็นต่อได้อีกนานแค่ไหนครับ

ปล. พยายามหานมแพะแบบเป็นชนิดผง ไม่เจอเลย..ใครพอทราบช่วยแนะนนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ :)

จากคุณ : Odyssey - [ 4 ก.พ. 52 13:28:25 A:124.120.94.27 X: TicketID:080634 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com