Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สี่ตา (น้องหมาบัญชีฉุกเฉิน) ขอรับการรักษามะเร็งต่อค่ะ Part #2

จากกระทู้นี้ค่ะ http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7434368/J7434368.html

ตอนนี้ลูก ๆ สี่ตาก็ได้บ้านครบหมดทั้ง 4 ตัวแล้วค่ะ สี่ตาก็ไม่ต้องคอยให้นมลูก ๆ แล้ว เลยอยากจะรบกวนถามพี่ ๆ เพื่อน ๆ ว่า ตอนนี้บัญชีฉุกเฉินพอจะมีเงินเหลือ เพื่อรับเคสสี่ตาเข้ารักษาต่อได้หรือไม่คะ

ยามีอยู่ที่บ้านเราอีก 1 ขวด ฉีดได้อีก 2 ครั้ง เพื่อไม่ให้เป็นการรบกวนค่าใช้จ่ายของบัญชีฉุกเฉินมากนัก เราคิดว่าจะขับรถเอาสี่ตาไปฉีดยาที่คลีนิคคุณหมอคนเดิมน่ะค่ะ คิดว่าไม่น่าจะเกินอีก 2 ครั้งสี่ตาก็น่าจะหาย เพราะว่าแผลเค้ายุบลงเยอะมาก ๆ แล้ว เมื่อเทียบกับตอนแรก

ส่วนสี่ตา แม่เรารับเลี้ยงไว้ค่ะ เพราะว่าสงสาร อีกอย่าง สี่ตาก็เรียบร้อย เจียมเนื้อ เจียมตัวมาก ๆ แต่ว่า ชอบคุ้ยขยะ หาอาหารตามประสาหมาจรน่ะค่ะ อันนี้น่าจะฝึกกันได้

ยังไงรบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : brassygirl - [ 4 ก.พ. 52 13:52:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com