Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

น้องหมีสำหรับผู้ชอบถัก, ไม่ชอบเย็บ อิ อิ ^ - ^ \/

น้องหมีตัวนี้ นัทได้เทคนิคมาจากหนังสือของคุณ Elizabeth Doherthy ค่ะ
    ตุ๊กตาของคุณ E.D. เค้าจะเริ่มถักจากหัวแล้วมาจบที่เท้า โดยไม่ต้องเย็บ หัว-ตัว-ขาต่อกันค่ะ ซึ่งทำให้ถักสนุกมากอ่ะ

ก็เลยลองเอาเทคนิคนี้มากทำน้องหมีตัวเล็ก ๆ ดู เพราะว่าช่วงต้นปีนี้นัทติดหนี้เด็ก ๆ อยู่หลายคน ที่จะต้องถักตุ๊กตารับปริญญาให้เป็นของขวัญเค้า ก็เลย ลองทำแบบนี้ดู ซึ่งก็เสร็จเร็วดี แล้วก็น่ารักดีด้วยค่ะ (ชมตัวเองซะ แฮ่ ๆ )

ปล. แก้ไขเลขแถวหน่อยนะคะ (นัทรันเลขแถวผิดไว้ค่ะ)

หัว
    เมื่อถักแถวที่ 8-13 แล้ว
    แถวต่อไปต้องเป็นแถวที่ 14 นะ
    ดังนั้นที่หัวจะจบที่แถว 18 ค่ะ

ตัว
    จะต้องเริ่มที่แถว 19 แล้วรันตัวเลขใหม่จนจบค่ะ

โปรดอ่านรายละเอียดใน คห.ข้างล่างค่า ^ o ^

แก้ไขเมื่อ 10 ก.พ. 52 19:31:31

จากคุณ : mrsdevil - [ 8 ก.พ. 52 12:12:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com