Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ลูกสุนัข ควรหย่านมตอนกี่เดือนดี

มีป้าแกเลี้ยงหมาไว้เยอะแล้วคราวนี้ ตัวเมียที่ไม่ได้ทำหมัน เกิดท้องค่ะ
    ทั้งหมดสามชีวิต แกให้ช่วยอุปการะไป แต่ขอให้เอาไปหมด
    เห็นใจแกค่ะ เพราะป้าอายุเยอะ คงเลี้ยงตัวเล็กไม่ไหว
    แต่ว่าเด็กๆเค้ายังเล็กมากค่ะ กลัวเลี้ยงได้ไม่ดี
    ตอนนี้เด็กๆยังไม่ครบเดือนเลย
    เลยบอกป้าแกว่าให้เค้าครบเดือนแล้วจะไปรับ

คิดถูกรึเปล่าไม่รู้ อย่าบอกนะคะว่าพรากลูกพรากแม่
    เพราะปล่อยไว้ก็ลำบากแน่ หน้าบ้านป้าแกก็คลอง
    เลยไปหน่อยก็ถนนรถก็เยอะค่ะ

ไม่รู้เด็กๆเดือนนึง แล้วเราใช้นมผงสำหรับน้องหมาเลี้ยงเค้า
    จะไหวรึเปล่าคะ

จากคุณ : jujo - [ 9 ก.พ. 52 20:35:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com