Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนพี่ ๆ ช่วยแนะนำต้นไม้ดอกหอม ปลูกแดดที่ไม่จัดมากด้วยค่ะ

พอดีเพิ่งย้ายบ้านใหม่ มีเนื้อที่พอสมควรประมาณ 75 ตร.วา
    อยากหาต้นไม้หอมไปปลูกริมรั้วหนะค่ะ

เท่าที่ทราบคือ ถ้าต้นไม้ดอกหอมเค้าจะชอบแดดจัด ๆ แต่บริเวณข้างบ้านฝั่งนี้จะอยู่ทิศเหนือไม่ค่อยโดนแดดแรง ๆ ค่ะ  เนื่องจากตัวบ้านบังแดดหมด จะโดนบ้างตอนเที่ยง ๆ เลยไม่รู้จะหาต้นอะไรไปปลูกดี กลัวเค้าตาย

ไม่อยากได้ต้นไม้ใหญ่นะคะ อยากได้แบบลงกระถางได้ กลัวโดนว่าว่ารก -_-'

กะว่าจะปลูกลงกระถางไปก่อนหนะค่ะ ถ้าโตพอสมควรแล้วค่อยเอาลงดิน
    รบกวนแนะนำด้วยนะคะ

ปล.ตอนนี้หน้าบ้านที่แดดแรง ๆ ได้เอาต้นไม้ดอกหอมไปปลูกแล้ว 2 ต้น คือ ราตรี กับราชาวดีค่ะ ชอบ 2 ต้นนี้มาก หอมดีจัง

แก้ไขเมื่อ 12 ก.พ. 52 08:43:15

จากคุณ : --Polka Dots-- - [ 12 ก.พ. 52 08:40:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com