Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

วันที่ 15 กุมภา มีใครว่างบ้างมั้ยค่ะ จะชวนไปเป็นอาสาสมัครช่วยน้องหมาที่วัดย่านลำลูกกาค่ะ

ต้องขออภัยที่ตั้งกระทู้ช้านะคะ เพราะว่า ก่อนที่จะตั้งกระทู้นี่ จะพยายามหารถเพื่อพาอาสาสมัครให้ได้ก่อนอะค่ะ  เกรงว่าถ้าตั้งไปแล้วยังหารถไม่ได้นี่จะลำบากอะค่ะ

วันอาทิตย์ที่ 15 กพ นี้ ทางทีมงาน จะพาคุณหมอเข้าไปตรวจรักษาสุนัขที่ป่วยเป็น โรคมะเร็ง ให้คีโม เข็มที่ 3 ที่วัด  ต้องการอาสาสมัคร เพื่อไปช่วยงานดังนี้

-  จับสุนัข

-  ป้อนยารักษาขี้เรื้อน แก่น้องหมาตัวที่อยู่นอกกรง  

-  ทำสปาหมา จับอาบน้ำ เช็ดหู

-  ซ่อมแซมกรงสุนัข  (ครั้งที่แล้ว คุณหนอนหมาและผองเพื่อนยังทำภารกิจนี้ไม่สำเร็จ ครั้งนี้จะพยายามค่ะ)

รายชื่อผู้ที่จะเข้าไปช่วยงาน เบื้องต้นนะคะ  

-  คุณหมอเอ
    -  คุณ Gondoras            (รถคันที่ 1)  
    -  คุณ moonlit_memory  (รถคันที่ 2)  ตามไปทีหลัง
    -   HaMeaw  
    -  คุณ Jerry Woody        (รถคันที่ 3)
    -  คุณ หนอนหมา
    -  คุณ วาดฟ้า
    -  คุณ chaneekang

นัดเจอกันที่อนุสาวรีย์ เวลา 9 โมง ตรง ฝั่งแฟชั่นมอลล์ ตรงราชวิถีซอย 8 อยู่ใต้สะพานลอยค่ะ

หากท่านใดสนใจจะไปนี่โทรแจ้งเหมียวที่เบอร์ 0814471888 หรือ ลงชื่อหน้ากระทู้ก่อนนะคะ เพื่อจะได้ จัดรถได้ค่ะ

จากคุณ : HaMeaw - [ 13 ก.พ. 52 15:48:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com