Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนขอไอเดีย วางตำแหน่งต้นหูกระจงที่บ้าน ครับ

พรุ่งนี้ว่าจะไปซื้อต้นหูกระจงต้นใหญ่มาลงซัก 2 ต้นครับ

พอดีว่าด้านหลังบ้านเป็นทิศตะวันออกครับ อยากให้ตอนเช้าร่มๆ กว่าตอนนี้ครับ

ตั้งใจว่าเอาแบบให้ด้านหลังร่มๆ  ต้นที่มีอยู่มันไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ รอโตไม่ไหวแล้วหละ อายุปูนนี้แล้ว ^__^

ทีนี้ตั้งใจว่าจะซื้อต้นหูกระจง มาปลูกใกล้กัน 2-3 ต้น ในบริเวณที่เป็น เส้นสีแดงจากภาพ ครับ

ต้นปีบที่เห็น ผม เอาออกแล้วครับ  ถัดจากต้นปีบ ไปทางขวา ก็จะมีประดู่ต้นนึง ซึ่งกำลังจะย้ายออกจากบริเวณครับ

ก็เลยอยากจะถามว่า

1. ผมเอาต้นหูกระจง มาลงเป็นต้นใหญ่กี่ต้นดีครับ  

2. ต้นหูกระจงเล็ก ที่อยู่ในภาพ ควรจะวางตำแหน่งเดิมหรือ เลื่อนดีครับ หรือว่า เอาออกไปให้บ้านคุณพ่อ แล้วเล่นต้นขนาดใหญ่เท่าๆกันไปเลย

3. การวางต้นหูกระจงให้สวย ผมควรจะวางแนวเดียวกันเลย หรือว่างสลับให้เหลื่อมกัน

พอดีไม่ค่อยมีไอเดียเรื่องสวนเท่าไหร่ เลยต้องรบกวนขอคำแนะนำจากที่นี่หละครับ

ขอบคุณมากครับ

แก้ไขเมื่อ 14 ก.พ. 52 14:45:01

จากคุณ : Nokkao - [ 14 ก.พ. 52 14:36:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com