Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

แจ้งข่าวปีโป้

เนื่องจากวันนี้แม่หมูหวานไม่ได้พกโทรศัพท์มาที่ทำงาน

หากมีใครติดต่อมาแม่หมูหวานไม่ได้รับสายนะคะ

มาแจ้งข่าวปีโป้ให้ พี่ป้า น้าอา ที่เป็นห่วงเค้าเท่าทราบค่ะ

เมื่อเช้าเดินทางไปเยี่ยมเค้าที่มูลนิธิ ไปแต่ 7.30 ถึงก็ประมาณ 8 โมงครึ่ง

ช่วงที่รอหมอมีหมามากมายโผล่หน้ามาทางกำแพงทักทาย ใหญ่เลย

เกือบ 9 โมงหมอมาค่ะ หมอถามว่าพาหมามารักษาหรือ เราบอกว่า มาเยี่ยมหมาที่มารักษาเมื่อวาน

เค้าให้เราเข้าไปข้างในค่ะ โหหมาเพียบเลย ทั้งป่วยทั้งพิการ

วิ่งมาล้อมหน้าล้อมหลัง กระโดดเกาะให้เราลูบหัว น่าเวทนาค่ะ บางตัววิ่ง 3 ขามา แทรกตัวอื่นเข้ามาเพื่อให้เราลูบหัว

หมอเข้าไปข้างในค่ะ เราก็มองรอบๆ หมาเยอะมากทั้งในกรงและนอกกรง

แอบเห็นพุดเดิ้ลพันธ์ผสม อยู่ในกรงมอมแมมเชียว น่าสงสาร

หมอมาบอกเราว่า ไม่มีเจ้าโป้ เราก็อ้าวทำไมล่ะ

หมอเค้าโทรหา ลูกน้องเค้าสักพักก็บอกเราว่า ลูกน้องเค้าเอาเจ้าโป้ไปเฉวง

จากคุณ : คนขี้เหร่อยากสวย - [ 14 ก.พ. 52 15:42:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com