Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอความช่วยเหลือค่ะ สุนัขหาย T_T

วันนี้เอาสุนัขไปที่โรงเรียนฝึกสุนัขค่ะ เพราะทางหมู่บ้านท้วงติงมาเรื่องรับเลี้ยงสุนัขจรจัด ต้องจัดการเลี้ยงให้ดีๆ ให้อยู่ในบริเวณบ้าน บ้านเราก็เลยพาสุนัขจรจัดที่รับเลี้ยงไว้4ตัวไปฝึกค่ะ เพราะเค้าใช้ชีวิตอิสระมานาน ไอ้เราก็ไม่มีเวลาดูแลเท่าไหร่ คิดว่าพาไปฝึกคงจะทำให้เค้ามีนิสัยที่ดีขึ้น เป็นระเบียบขึ้น ทีนี้พอถึงโรงเรียน แม่สุนัขชื่อ"เกด"ก็รีบวิ่งลงจากรถทันที ตัวนี้น้องเราเป็นคนจับ (เพราะเค้ายอมน้องเราคนเดียว) แล้วน้องเราคงเผลอไป ก็ปรากฏว่าเกดหลุดมือไปแล้วก็วิ่งเตลิดไปเลยค่ะ ไปแล้วไม่กลับมาเลย คงเพราะไม่คุ้นกับสถานที่ บวกกับไม่รู้ว่าเราพาเค้ามาทำไมล่ะมั้งคะ ทั้งเรา พ่อ น้อง แล้วก็ครูฝึกที่โรงเรียนต่างก็พยายามช่วยกันจับแล้ว แต่เค้าไวมากๆ วิ่งหนีแบบไม่คิดชีวิตเลยค่ะ ไม่มีใครจับเค้าได้เลย T_T ล่าสุดเห็นเจ้าหน้าที่ที่วิ่งตามไปบอกว่า เค้าโดนรถทับขาขวาหน้าแล้ว แต่ก็ยังคงวิ่งหนีต่อไป แถมยังกระโดดข้ามเกาะกลางถนนได้อีกแน่ะ สรุปคือตอนนี้ก็ยังไม่มีใครหาเค้าเจอเลย

จุดเกิดเหตุคือที่โรงเรียนฝึกสุนัข แถบๆถ.ติวานนท์-ปากเกร็ด เยื้องม.คฤหาสน์ทายาทค่ะ หากใครอาศัยอยู่แถบนั้น แล้วเจอสุนัขไทย ขนสีน้ำตาลอ่อน มีโซ่คล้องคอ ขาหน้าเป๋ๆหน่อย รบกวนติดต่อกลับด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ T_T

เบอร์ติดต่อ ทราย 084-940-0439 ค่ะ

จากคุณ : Satyros - [ 14 ก.พ. 52 20:37:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com