Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

@@@ Thai Blood Database for Animal ฐานข้อมูลเลือด สำหรับสัตว์ มารวบรวมข้อมูลสำคัญของสัตว์เลี้ยงของคุณ กันเถอะค่ะ@@@

หลายท่านคงเคยผ่านตา ระบบฐานข้อมูลเลือดในห้องสวนลุมกันมาบ้างแล้วนะคะ

บางครั้งเราต้องเสิร์ชหากระทู้ที่เกี่ยวกับ "เลือด" พบว่าการขอรับบริจาคเลือดสัตว์เลี้ยงก็มีไม่น้อยเลย  เราเลยอยากช่วยทำฐานข้อมูลเลือดสำหรับสัตว์เลี้ยงในห้องจตุจักรด้วย เผื่อจะเป็นสื่อกลาง เป็นประโยชน์ในการประชาสัมพันธ์ช่วยเหลือกันและกัน ช่วยสัตว์เลี้ยงของคุณได้ทันท่วงที   แต่เนื่องจากบ้านเราไม่มีสัตว์เลี้ยง เราไม่รู้ว่ามันควรจะมีข้อมูลอะไรบ้าง ถ้ามีข้อแนะนำยังไง แจ้งได้เลยนะคะ

ใส่ข้อมูลไว้ในกระทู้นี้ จะได้เสิร์ชหาง่ายๆ  และหรือ ส่งมาทางหลังไมค์ ถ้าไม่สะดวกแจ้งหน้าไมค์ (แต่อยากให้แจ้งหน้าไมค์มากกว่าค่ะ)

รายละเอียดตามนี้ พิมพ์ตามแนวนอนนะคะ

ประเภทสัตว์เลี้ยง พันธุ์ ชื่อ อายุ น้ำหนัก โรคประจำตัว(ถ้ามี) รับวัคซีนแล้วหรือยัง  จังหวัดที่อาศัย  รพ.ประจำ(ถ้ามี)  ข้อมูลอื่นๆ(ตามที่เห็นสมควร)

ถ้าต้องการเปลี่ยนแปลงข้อมูล หรือต้องการความช่วยเหลือใดๆ ติดต่อได้ค่ะ (ระบุด้วยว่าคนหรือสัตว์ เพราะเราทำดาต้าเบสคนเป็นหลัก กันความสับสนค่ะ)  

ขอบคุณค่ะ

Thai Blood Database

อัพเดตข้อมูลเพิ่มเติม ไม่ว่าสัตว์เลี้ยงอะไร พันธุ์อะไร ใหญ่เล็กแค่ไหน ให้เลือดได้หรือไม่ ก็ลงทะเบียนได้นะคะ ถือเป็นการสำรวจสำมะโนประชากรสัตว์เลี้ยงไปในตัว

เหมือน TBD สำหรับคน ให้เลือดได้หรือไม่ได้ การมีข้อมูลตรงนี้อาจเป็นประโยชน์ในวันหนึ่งค่ะ

^^

แก้ไขเมื่อ 17 ก.พ. 52 18:02:25

แก้ไขเมื่อ 17 ก.พ. 52 18:00:07

จากคุณ : ฐานข้อมูลเลือด - [ 16 ก.พ. 52 21:40:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com