Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ไปโดนเค้าหลอก...อีกแล้ว...(ไม่ได้คิดอะไรนะมาเล่าหนุกๆอะ)

เมื่อช่วงปลายปีที่ผ่านมา..คงมีหลายๆท่านได้ไปเที่ยวงานวันเกษตรที่ ม.กำแพงแสนกัน
    .....และ 1 ในนั้นก็มีผมได้ไปด้วย
    .....เดินชมหลายๆซุ้มเลย
    .....มาสะดุดที่ซุ้มนึงมีน้องนักศึกษาชายอยู่ใกล้ๆกะ แคนตาลูปประมาณ 5 ต้นได้มั้ง
    .....กำลังออกลูกสวยเลย กลมน่าลักจิงๆ
    .....เลยเข้าไปถามเค้าว่าต้นนี้ปลูกแล้วออกลูกได้เหรอในเมืองแบบนี้อะ
    .....น้องเค้าบอกได้ครับออกผลได้
    .....มีเมล็ดขายสนใจมั้ยครับ
    .....ผมก็สนใจเลยซื้อมา 50 บาท
    .....น้องเค้าขายเมล็ดละ 4 บาทเอง
    .....หลังจากได้เมล็ดมาแล้วผมก็เอามาปลูกที่สวนผมจนวันนี้ แคนตาลู๊ปจีนได้ออกลูกมาแล้วครับ

จากคุณ : lungwan - [ 17 ก.พ. 52 23:50:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com