Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

.........ขอความ เมตตา ช่วยเหลือให้กับ..เจ้า กระทงทอง..ที่โดนรถชน ด้วยนะคะ.......

... เย็นวันนี้ ได้ไปเจอ..น้องหมาตัวนี้ ที่วัดแห่งหนึ่ง แถวสุขุมวิทค่ะ

ตอนไปถึงที่วัด มีพี่คนนึงอุ้ม..เจ้ากระทงทอง..มาให้ดูค่ะ
    ทราบจาก เณร ในวัดว่า..เค้าโดนรถชนเมื่อช่วง บ่ายๆที่ผ่านมา..

สภาพที่เห็นคือ ไส้ หลุดออกมา กระจุก อยู่ที่รูก้นน่ะค่ะ
    ท้องก็ มีอาการ บวม มากๆ ขาหลัง ไม่แน่ใจว่าหักหรือเปล่า

และเนื่องจาก จขกท. ไม่มีเงินพอที่จะรักษา เจ้ากระทงทอง..

จึงได้ขอความช่วยเหลือ ไปทางโครงการ 4 ขา 1 หาง..

ขณะนี้ ได้พา เจ้ากระทงทอง..ไป แอดมิด ไว้ที่ ร.พ.สัตว์สวนหลวง
    คุณหมอ ได้แจ้งอาการเบื้องต้น ให้ทราบว่า..น้องหมา อาจจะสะโพกหัก และ เยื่อบุกระเพาะฉีก ทำให้ไส้ ไหลออกมารวมอยู่ ที่ช่องท้อง..ที่สำคัญ น้องหมา ต้องผ่าตัด..ด้วยค่ะ

ในวันพรุ่งนี้..คุณหมอ จะทำการเอ็กซเรย์ ดูอีกครั้งนึง และจะแจ้งผลให้ทราบต่อไปค่ะ

..ขอความเมตตา ให้กับเจ้ากระทงทอง..ด้วยค่ะ

สามารถ บริจาคเงินช่วยเหลือ...เจ้ากระทงทอง

โดยสามารถบริจาคผ่าน ณ บัญชี 4 ขา 1 หาง
            ดังรายละเอียดดังนี้ : -

บัญชี นวลทิพย์ เกียรติอำไพ
            ธนาคารกรุงเทพ สาขาสุขุมวิท 43 เลขที่บัญชี 172-0-83475-1

(โดยผู้ที่จะช่วยเคสนี้ ให้บริจาคโดยลงท้ายด้วยเลข 2)

ขอขอบพระคุณ โครงการ 4 ขา 1 หางฯ
    และ ผู้ใจบุญทุกๆท่านค่ะ ลูกสาว

จากคุณ : i'mOk i'mcOoL - [ 19 ก.พ. 52 00:08:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com