Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ปั๊มน้ำไฟฟ้าดูดน้ำลึก 18-20 เมตร มีป่าวคับ

คือที่แปลงผมมีบ่อน้ำบาดาล ท่อขนาด 4 นิ้ว ตอนนี้เวลาให้น้ำก็จะใช้เครื่องคูโบต้าที่ติดกับรถเข็น ( ทำเอง) ไปฉุดปั๊มน้ำขนาดท่อ 3 นิ้ว ขึ้นมา ( บ่อลึกประมาณ 18-20 เมตร )   ปัญหาก็คือ เวลาตั้งเครื่องนี่ลำบากมากเลยครับ เลยอยากจะเปลี่ยนเป็นปั๊มไฟฟ้าครับ อยากกได้ท่อน้ำออก 3 นิ้วครับ แนะนำด้วยนะครับ

จากคุณ : knvip - [ 19 ก.พ. 52 15:33:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com