Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

วันที่ 22 กุมภา มีใครว่างบ้างมั้ยค่ะ จะชวนไปเป็นอาสาสมัครช่วยน้องหมาที่วัดย่านลำลูกกาค่ะ

วันอาทิตย์ที่ 22 กพ นี้ ทางทีมงาน จะพาคุณหมอเข้าไปตรวจรักษาสุนัขที่ป่วยเป็น โรคมะเร็ง ครั้งที่ 4 ที่วัดย่านลำลูกกา  ต้องการอาสาสมัคร เพื่อไปช่วยงานดังนี้

ขอก๊อปปี้คุณ DeE dEe นะคะ

1. ตรวจรักษาเคส VG
    2. ทำหมันสุนัขตัวผู้  (เนื่องจากง่ายไม่ยุ่งยากเท่าสุนัขตัวเมีย)
    3. ซ่อมกรงสุนัข
    4. ให้ยารักษาขี้เรื้อนสุนัขที่ไม่ได้อยู่ในคอก
    5. สปาหมา
    6. ล้างคอกสุนัข ราด Verkon เพื่อฆ่าเชื้อ / ราด Taktic เพื่อฆ่าเห็ดหมัด+ไข่
    7. แจกขนมให้น้องหมาในคอก (งบ 1,000 บาท จากคุณเบิร์ด)

เป้าหมายทุกอย่างพยายามทำให้ได้เท่าที่เวลาจะเอื้ออำนวยนะคะ.....

อันนี้เป็นภาพบรรยากาศเข้าไปช่วยงานที่วัดเมื่อวันที่ 15 กพ ที่ผ่านมาค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7541021/J7541021.html

รายชื่อผู้ที่จะเข้าไปช่วยงาน เบื้องต้นค่ะ

-  คุณหมอเอ  
    -  คุณ moonlit_memory  (รถคันที่ 1)  
    -   HaMeaw                  (รถคันที่ 2)
    -  คุณ หนอนหมา
    -  คุณ วาดฟ้า
    -  คุณ ฟุ้งกำจาย
    -  คุณ อลิซในดินแดนไม่มหัศจรรย์
    -  คุณ ตูน
    -  คุณ ลูกหมามาเฟีย   (รถคันที่ 3)  ตามไปช่วงบ่าย

นัดเจอกันที่อนุสาวรีย์ เวลา 9 โมง ตรง ฝั่งแฟชั่นมอลล์ ตรงราชวิถีซอย 8 อยู่ใต้สะพานลอยค่ะ

หากท่านใดสนใจจะไปนี่โทรแจ้งเหมียวที่เบอร์ 0814471888 หรือ ลงชื่อหน้ากระทู้ก่อนนะคะ เพื่อจะได้ จัดรถได้ค่ะ

จากคุณ : HaMeaw - [ 19 ก.พ. 52 17:20:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com