Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มีเรื่องมาเล่าสู่กันฟังคะ ** ถ้าท่านใดมีเมตตาอยากช่วยเหลือป้าจิ๋มที่เก็บหมาวัดมาเลี้ยงก็สามารถช่วยได้นะคะ**

มีเรื่องมาเล่าสู่กันฟังคะ  ** ถ้าท่านใดมีเมตตาอยากช่วยเหลือป้าจิ๋มที่เก็บหมาวัดมาเลี้ยงก็สามารถช่วยได้นะคะ**รบกวนช่วยโหวตด้วยนะคะ)
    พอดีดิฉันเอง ได้ให้อาหารหมา แมว ที่วัดแห่งหนึ่งในนครปฐม  แต่ให้อาหารที่วัดได้แค่อาทิตย์ล่ะ 2ครั้ง เพราะหมา แมว ที่วัดนี้ มีมาก เราเองมีกำลังทรัพย์แค่นี้ เลยให้ได้แค่นี้  ที่วัด จะมีหมาอยู่ กระจัดกระจาย โดยแบ่งเป็น 4โซนใหญ่ๆ หมาหลังวัด  หมาข้างวัด หมาหน้าวัด หมารอบกุฏิหลวงตา (โซนนี้หมาจะอ้วนมีเนื้อเพราะหลวงตาแกเลี้ยงอยู่คะ)ส่วนแมวจะอยู่โซนเดียวคือแถวศาลาวัด  จากการพูดคุยกับมอเตอร์ไซด์รับจ้างแถววัด เขาบอกว่า มีป้าคนหนึ่งจะเอาอาหารมาเลี้ยงหมา ที่วัดเกือบทุกวัน ดิฉันเองก็ใจชื้นขึ้นมาหน่อย เพราะอย่างน้อยหมาก็อาจจะได้กินบ้าง เพราะดิฉันก็ไม่สามารถมาเลี้ยงพวกเขาได้ทุกวัน  หมาที่วัด ฉีดยากันพิษสุนัขบ้า เกือบทุกตัวเฉพาะตัวที่ดิฉันจับได้ ส่วนทำหมันหมาที่นี่ยังไม่ได้ทำหมันเลยคะ เคยติดต่อกับชมรมหนึ่งเอาไว้ แต่เขาบอกว่าจะติดต่อกลับมาใหม่ ก็เงียบหายไป

แก้ไขเมื่อ 19 ก.พ. 52 20:06:39

จากคุณ : ตัวตรง - [ 19 ก.พ. 52 19:47:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com