Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

####ผลตรวจแผลที่ปากแป๋วแหววออกมาแล้วค่ะ####

เพิ่งวางสายคุณหมอไปเมื่อตะกี้เองค่ะ

คุณหมอ : คุณ...เจ้าของ Dikky (ชื่อเดิมค่ะ ขี้เกียจเปลี่ยน)ใช่มั้ยคะ จะโทร
                 มาแจ้งผลตรวจแล็ปค่ะ

แม่มาน : ตุ่งตุงตุ๊ง... ตุ๊มตุ๊ม...ต่อมต่อม... (กำลังทำจายถ้าคุณหมอบอกว่า  
                เป็นเซลล์มะเร็ง)   ค่ะ.. ว่างัยคะ........

คุณหมอ : ผลตรวจไม่พบว่าเป็นเซลล์มะเร็งนะคะ น่าจะเป็นแผลติดเชื้อธรรม
                 ดา อาจเป็นเพราะเค้าคันแล้วชอบไปเกาโดนก็เลยเป็นแผลเรื้อรัง
                 ก็ให้กินยาปฏิชีวนะไปเรื่อย ๆ ดูอาการถ้า 2 สัปดาห์ ยังไม่หายก็
                 ต้องตรวจ.......ดูอีกที (จุดจุดจุดเพราะจำไม่ได้เป็นศัพท์ของหมอ
                 อ่ะค่ะ)   ^^"

แม่มาน  :  ถอนหายใจโล่งอกเฮือกใหญ่ นึกว่างานเข้าอีกแล้วตรู ก็คิดไว้

ตั้งกะแรกแล้วว่าน่าจะเป็นเพราะมานชอบไปเกานี่หละแผลเลยไม่แห้งซักที

สังเกตแผลก็เห็นว่าดีขึ้น เล็กลงแระ วันนี้คุณหมอก็ถามว่าแผลเล็กลงมั้ย

เราก็บอกว่าเล็กลงค่ะ ตั้งแต่คุณหมอตัดชิ้นเนื้อไปตรวจ รู้สึกว่าแผลเรียบขึ้น

ไม่งั้นมันจะปูดเหมือนเป็นตุ่มเล็ก ๆ แต่ตอนที่คุณหมอตัดชิ้นเนื้อ สงสารจังก็

เห็นว่ามีฉีดยาชาให้นะ  แต่แป๊บเดียวเองไม่รู้เค้าชาหรือยังอ่ะ เพราะสังเกตว่า

หลังจากคุณหมอตัดชิ้นเนื้อเจ้านี่จะไม่ยอมแล้วค่ะ จะลุกท่าเดียวเลย สงสาร

แต่ไม่อยากพูดอะไรมาก เดี๋ยวจะว่าเราเรื่องมาก  --"

แต่มีเรื่องให้แอบยิ้มค่ะ ตอนกลับบ้านพอลงรถแท็กซี่ แหม้เดินนำเข้าบ้าน

เล้ย รู้แระน๊าว่าเนี่ยบ้านนู๋ ชื่นใจจริง ๆ ลูกช้าน เดี๋ยวนี้เวลาพ่อเผลอเปิดประตู

บ้านแล้วเค้าวิ่งออกไป เรียกเข้าแล้วค่ะ รู้แระว่านี่คือบ้านของเค้า พูดถึงก็

อยากกลับไปกอดจังยัยเนี่ย  *_*

จากคุณ : ขอเพียงที่พักใจ - [ 21 ก.พ. 52 18:57:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com