Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มาดูแดงศักดิ์สุดหล่อกันค่ะ (บัญชีฉุกเฉิน)

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7526282/J7526282.html

จากกระทู้อัพเดตอาการเจ้าแดงศักดิ์ครั้งที่แล้วนะคะ วันนี้เราเข้าไปเยี่ยม
    เจ้าแดงศักดิ์หมาหน้ามึน ของเราอีกครั้ง แต่การไปเยี่ยมวันนี้พิเศษ
    กว่าทุกครั้ง เพราะมีคนพิเศษของเจ้าแดงศักดิ์ไปด้วย พร้อมของฝาก
    คือ ไก่ต้มรสเลิศทำเสร็จใหม่ๆยังอุ่นๆฝีมือคุณยายขาประจำของแดงศักดิ์

คุณยายส่งลูกสาวไปเยี่ยมแดงศักดิ์แทน เพราะคุณยายต้องอยู่เฝ้าเด็กๆ
    ที่บ้านที่มีอยู่หลายชีวิต ทันทีที่เห็นหน้ากัน เจ้าแดงศักดิ์แกว่งหางน้อยๆ
    เป็นอันเข้าใจได้ว่าจำได้และดีใจ ไม่มีอาการกระดี๊กระด๊าเหมือนหมาตัวอื่นๆ
    เราถึงเรียกเค้าว่า ...เจ้าหมาหน้ามึน...

เจ้าแดงศักดิ์ไม่ยอมอิ่มกับของฝาก เพื่อนๆเค้ามอง ก็อดสงสารไม่ได้
    ก็ต้องแบ่งให้คนละเล็กคนละน้อย

อาการของเจ้าแดงศักดิ์ ดีขึ้นมากมาย หน้ายุบเรียบลงเหมือนเดิมแล้ว
    เหลือเพียงแผลแห้งๆเล็กนิดเดียว ไม่มีน้ำเหลืองไหลออกมาอีก
    ไม่มีเสียงหายใจที่ดังครืดคราด

เรายังไม่ได้ปรึกษาคุณหมอว่าเจ้าแดงศักดิ์จะต้องฉีดเข็มที่ 3 หรือไม่
    เพราะช่วงที่เราไป เป็นช่วงที่วุ่นวายสำหรับคุณหมอพอสมควร
    ยังงัยก็คงยังเหลือเรื่องการทำหมันเค้าอีกอย่างด้วย

มาดูรูปเจ้าหมาหน้ามึนกันค่ะ

จากคุณ : สุนารีสุนารี - [ 21 ก.พ. 52 20:08:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com