Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

-----------------------------"บ้านสามถุงกะหนึงหนุ่มหร้อมผู้รอดชีวิตทั้งสาม"--------------------------

ช่วงนี้อากาศเริ่มร้อนมากกกกกกกกกกกก นะครับ
    อาบน้ำให้หมาบ่อยๆนะครับ(หมอชูศกดิ์บอกว่าคิดอะไรไม่ออกก็จับอาบน้ำวันละ 500 รอบเลย เพราะบอกอาบวันละครั้งก็ไม่อาบ ต้องบอกเยอะๆ 555)

หมาจะลิ้นห้อยบ่อยๆ
    ผมจับหมาที่บ้านอาบน้ำทุกตัวเลย(ไม่ต้องสบู่นะครับ) พออาบเสร็จวิ่งเล่น 5 นาที ก็แห้งแล้ว จากนั้นให้นมหวาน เย็นเจี๊ยบๆ กินทุกตัว(ดับร้อนดีนักแล)

หมาที่บ้านก็จะนอนหลับเป็นตายเลย เพราะร่างกายเย็นเจี๊ยบๆ

บทความเรื่องต่อไปที่จะนำมาลง อีกสัก 2-3วันนะครับ เป็บทความที่ดีมากเลย อ่านแล้วหมาจะไม่เป็นโรคไตแน่นอนถ้าเลี้ยงแบบที่หมอแนะนำ
    พอดีผมมัวแต่ทำตัวคอลัมน์กับเฮดเดอร์ของหมออยู่ก็เลยช้าเกินไป

ส่วนช่วงนี้กำลังมีความสุข(ตั้งแต่ต้นปีมา เหนื่อยมาก ทั้งจากลำไส้-ลูกหมาพักฟื้น-สามถุงเป็นฮีท-อองรีหื่นบ้ากาม) เพราะลูกหมาเริ่มอ้วนแล้ว สามถุงก็หมดฮีทแล้ว อารมณ์ดีๆกันทั้งบ้าน และก็เพิ่งได้กล้องใหม่จากงาน comworld ก็เลยลองถ่ายสมาชิกในบ้านมาให้ดูนะครับ

จากคุณ : I am soda - [ 22 ก.พ. 52 13:16:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com