Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สี่ตา น้องหมาบัญชีฉุกเฉิน เข้ารับการรักษาต่อค่ะ

ต่อเนื่องจากกระทู้นี้ค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7491738/J7491738.html

หลังจากได้คำแนะนำจากคุณน้องต๋าว วันเสาร์เลยเอาสี่ตาไปตรวจเลือดที่คลีนิค บ้านสัตว์เลี้ยงบางพลี ซึ่งอยู่ใกล้ๆ บ้านน่ะค่ะ ก่อนเจาะเลือด หมอก็เอามือคลำเข้าไปที่อวัยวะเพศของสี่ตา ปรากฎว่าเค้ายังไม่หายค่ะ แล้วยาวินคลิสตินก็เหลืออยู่ 0.5 ขวด คุณหมอเลยฉีดให้เพราะว่าไม่อยากให้ขาดตอน

คุณหมอบอกว่า ยังเหลือก้อนอยู่อีก น่าจะต้องฉีดอีกประมาณ 1 เข็ม เลยอยากจะถามว่า ถ้าต้องฉีดอีก พอจะมียาอีกมั้ยคะ ถ้ามีจะให้ไปเอาที่ไหนยังไง ถ้าเป็นที่อุดมสุขเหมือนครั้งที่แล้วก็โอเคเลยค่ะ จะได้ไปเอาเพื่อมาฉีดเสาร์นี้

เมื่อกี๊ที่คลีนิคโทรมาแจ้งว่า สี่ตาเลือดจางค่ะ น่าจะเป็นเพราะว่าเลือดเค้าหยดจากอวัยวะเพศก่อนจะรักษาค่อนข้างมาก ทำให้เค้าซีดมาก ค่าเลือดเค้าอยู่ที่ 33% ซึ่งปกติต้องมากกว่า 35%  หรือ 40% ถึงจะถือว่าปกติ (อันนี้คุณหมอบอกนะคะ)  เกล็ดเลือดต่ำไปนิดนึง ต้องกินยาบำรุงเลือด , ค่าตับกับไต อยู่ในเกณฑ์ปกติ  , พยาธิในเม็ดเลือดไม่เจอค่ะ  

ทางคุณน้องต๋าวมียาสำหรับบำรุงเลือดหรือเปล่าคะ ถ้ามีเองจะได้ไม่ต้องเอาจากรพ. จะได้เซฟค่าใช้จ่ายน่ะค่ะ หรือว่าจะเอายังไง แจ้งมาละกันค่ะ

ส่วนเจาะเลือด คุณหมอไม่คิดค่าหมอ คิดเฉพาะค่าตรวจเลือด 450 บาท สำรองจ่ายไปแล้วค่ะ ไว้สรุปค่าใช้จ่ายสุดท้ายยังไงค่อยเคลียร์กันค่ะ

ส่วนคลีนิคเดิม ที่จามจุรี คุณหมอคิดค่าใช้จ่าย 400 บาทค่ะ เลขที่บัญชีคุณหมอ เคยส่งให้ทางหลังปณ.แล้วนะคะ ถ้ายังไงโอนแล้วช่วยหลังไมค์แจ้งนิดด้วยนะคะ จะได้โทรแจ้งคุณหมอน่ะค่ะ

มีอะไรแนะนำ หรือว่าต้องทำยังต่อ ช่วย ๆ กันแนะนำเข้ามานะคะ

ขอบคุณค่ะ

**เข้ามาลบภาพน่ะค่ะ เป็นภาพเก่า ดูแล้วสยองงงง...

แก้ไขเมื่อ 24 ก.พ. 52 14:45:45

จากคุณ : brassygirl - [ 24 ก.พ. 52 14:44:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com