Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จากหัวข้อตามหาน้องหมาไซบีเรียนที่หมู่บ้านเมืองเอกค่ะ

เมื่อ2-3วันก่อน มาตั้งกระทู้ตามหาน้องหมาไซบีเรียนที่หมู่บ้านเมืองเอกไว้ค่ะ วันนี้ตำรวจที่เค้าดูแลอยู่แถวนั้น ติดต่อมาแล้วค่ะแต่ไม่ใช่ข่าวดีอย่างที่คิด เค้าบอกว่ามีแม่ค้าที่ตลาดเห็นคนมาอุ้มน้องหมาขึ้นท้ายรถกระบะไปเมื่อเช้าวันนี้ เราถามเค้าว่าใช่น้องที่เราตามหาแน่ๆใช่มั้ย เค้าว่าน่าจะใช่ค่ะ เพราะเค้าบอกว่าน้องหมาที่หน้าเหมือนหมาป่า และมีตาสองข้างคนละสี ก็มีแค่เจ้าตัวนี้เท่านั้นที่มาหลงอยู่ที่นี่ ผลุบโผล่มา2-3วัน ตอนนี้เรารู้สึกแย่มากจริงๆค่ะ ทำใจลำบากมาก เพราะครั้งนี้เราตั้งใจจะรับเค้ามาดูแลอย่างจริงจัง หลังเลิกสอบเราก็นั่งรถไปตามหาเค้าทุกวันเลยค่ะ ไม่รู้ว่าตอนนี้จะเป็นยังไง ถ้าคนที่มาพาเค้าไปเป็นคนดีและรักเค้ามันก็ดีค่ะ แต่เรากลัวว่าจะไม่ใช่ ชีวิตเค้ที่ผ่านมามันก็ไม่ค่อยดีค่ะ เค้าเคยถูกเจ้าของเก่าปล่อยมาแล้วครั้งนึง เพื่อนเราเป็นคนเอามาดูแลและหาบ้านใหม่ให้เค้า ตอนแรกเราจะรับเลี้ยงเองแต่เพราะเราต้องใช้เวลาในการตัดสินใจ ปรึกษาคนที่บ้าน เพราะบ้านเราเลิกเลี้ยงหมามา2ปีแล้วตั้งแต่หมาตัวสุดท้ายตายไป แต่มันช้าเกินไป เพื่อนเราตัดสินใจให้น้องไปกับน้องผู้หญิงอีกคนหนึ่ง ตอนแรกเพื่อนก็ไม่ได้ตัดสินใจให้ค่ะ เพราะบ้านนี้เป็นทาวเฮ้าส์พื้นที่น้อยอยู่ตรงหลักหกใกล้ๆเมืองเอก แต่น้องคนนี้ก็ยืนยันว่าเลี้ยงได้ สัญญาเรื่องนั้นเรื่องนี้ เพื่อนเราก็ใจอ่อนยอมยกให้ ไม่ทันถึงสามเดือนเราเห็นกระทู้แล้วโทรไปแหย่ๆเพื่อนเราดู เค้าเลยโทรไปถามน้องคนนั้นดู หวังในใจว่าไม่ใช่ ตอนแรกน้องคนนั้นก็ตอบปัดๆว่าเค้าสบายดีเนี่ยนอนอยู่หน้าบ้าน พอถามย้ำอีกทีปรากฎว่าไปบ้านป้า คือถามกี่ทีก็ตอบไม่เหมือนเดิม สุดท้ายคาดคั้นเอาความ กลายเป็นว่าเค้าเอาน้องหมาไปปล่อย เพราะเลี้ยงไม่ไหว อ้างว่ามันหอนมั่งล่ะ ดื้อมั่งล่ะ เหตุผลสารพัด แต่ที่เพื่อนเราเสียใจที่สุดคือ เค้าพูดว่า "ก็หมามันนิสัยเลว ถึงว่าถึงได้ถูกเอามาปล่อย" เท่านั้นล่ะค่ะ ทั้งเราทั้งเพื่อนพูดไม่ออก เลยโทรคุยกับเจ้าของกระทู้ที่ตั้งตามหาเจ้าของหมาเพราะคิดว่าอาจจะใช่ตัวเดียวกัน แต่ตอนนี้น้องถูกใครก็ไม่รู้พาไปแล้ว เราก็หมดหนทางจะไปตามหาจริงๆค่ะ ได้แต่มานั่งคิดนุ่นนี่เรื่อยเปื่อย ไม่รู้ว่าเค้าจะเป็นยังไง เรารู้สึกว่าเราสมควรถูกตำหนิ ถ้าเราไม่มัวแต่ต้องถามคนนั้นคนนี้ในบ้าน ตัดสินใจด้วยตัวเองทุกอย่างคงไม่เป็นแบบนี้

จากคุณ : สิ่งเล็กๆ - [ 24 ก.พ. 52 21:22:12 A:124.122.240.110 X: TicketID:201317 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com