Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มีหนังสือ เกษตรปราณีต 1ไร่แก้จน วางขายแล้วเด้อ.......

ผมเห็นที่แผงแล้วครับ ขนาดเล็กกว่า A4 เล็กน้อยพิมพ์ครั้งที่สองแล้ว
    มีคนเขียน 3 คน หนึ่งในนั้นคือ คมสันต์ หุตะแพทย์
    (คุ้นไหมครับ เป็นคนเขียนเจ้าเล่มเล็กๆที่ผมเคยซีรอกซ์
    แจกไปน่ะครับ)

ผมว่าน่าสนใจนะครับ หลักการก็คือปลูกสิ่งที่จะต้องกินก่อน
    เมื่อมีกินแล้ว เราก็สามารถมีชีวิตได้โดยพึ่งพาเงินตราน้อยลงมาก
    เหลือก็ค่อยขาย เอามาซื้ออะไรที่อยากได้

หนังสือมีเนื้อหาละเอียดกว่าจะควานหาตามเว็บไซต์เยอะ
    มีแผนผังให้ดูเลยว่า 1ไร่ 3ไร่ จะแบ่งพื้นที่อย่างไร

ไปหากันดูนะครับ ราคา 90 บาท ขอบคุณที่มาเบิ่งแน

อ้ออีกเล่มนึง บ้านดินครับ มีรูปบ้านสวยๆเยอะดี มีวิธีสร้างด้วย
    80 บาท น่าจะขายดีทั้งคู่ครับ เพราะเนื้อหาอนุรักษ์โลก และกระเป๋าตังค์มากครับ ใครสนใจหาอ่านเอาครับ แนะนำเป็นพิเศษครับ

จากคุณ : เป็ด - [ 26 ก.พ. 52 09:04:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com