Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

-----------------"บ้านสามถุงกะหนึ่งหนุ่ม" ตอนนี้ดีขึ้นแล้วครับ ---------------

จากลิงค์เมื่อวานนี้นะครับ

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7570394/J7570394.html

ก็จากเหตุการณ์ทั้งหมด หมอชูศักดิ์ก็แนะนำทุกอย่างพร้อมให้ยามาทาน เป็นยาในกลุ่มสเตอรอยด์ แต่ไม่ได้ทานบ่อยๆ ทานแค่ 3 วัน วันละ 2 ครั้ง จะไม่มีปัญหาอะไร แล้วก็ตามสูตรง่ายๆของหมอคือ ลดอุณหภูมิด้วยการเอาน้ำแข็งจี้ให้ทั่วตัวจนหมาสั่นเลยนะ/นมหวานเย็นๆ/กระดูกหมูให้แทะ

ตอนนี้จูเนียร์หยุดชักแล้วนะครับ หลังจากชักครั้งสุดท้ายเมื่อวาน ตี4 วันนี้ก็ไม่มีอาการอะไรทั้งสิ้น จนถึงตอนนี้ประมาณ เที่ยงคืนครึ่ง

ส่วนทาโร่ ดูลิ้นแล้วท่าทางดีขึ้น สงสัยคงโดนพิษจากตะขาบน้อย แน่ๆเลย เพราะวันนั้นเราเจอ เราก็เอาไปปล่อย(เราไม่ฆ่านะ) ก็เลยคิดว่าน่าจะเป็นตัวนี้แหละ

ต้องรอดูอาการอีกสัก 2-3 วันถ้าไม่มีอะไรเกิดขึ้นอีก(ขอให้อย่ามีอะไรเกิดขึ้นอีกเลย) ก็จะสบายใจกว่านี้

อ่อแอบกระซิบ หมอชูศักดิ์บอกว่า มียาชุดที่จัดให้นี่แหละ ชื่อ ชุด"ยามหาครอบจักรวาล" 555 หมอบอกว่า เก็บไว้ใช้ยามฉุกเฉิน เพระยาชุดนี้จัดไว้ครอบคลุมหมดแล้ว มียาแค่ 3 เม็ดเท่านั้น นึกไรไม่ออกให้กินยาชุดนี้ก่อนเลย อันนี้พูดเฉยๆ ไม่ได้โฆษณาให้ไปซื้อนะคัรบ แต่แค่บอกว่าความคิดในการสร้างสรรคของหมอน่ะ มีอีกเยอะเลย

เดี๊ยวผมจะลงเรื่องของหมอชูศักดิ์เพิ่มให้อีก 2 เรื่องนะคัรบ จะรีบลงให้เสร็จแล้วเองลิงค์มาแปะให้นะครับ

เพราะเป็นเรื่องสำคัญมาก

ทั้งเรื่องการเลี้ยงหมาในฤดูร้อนด้วย

ไปก่อนนะคัรบ รีบไปทำงานเอาเนื้อหามาให้อ่านนะคัรบ

จากคุณ : I am soda - [ 28 ก.พ. 52 00:41:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com