Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

น้องหมาจรจัดแถวบ้านตรงรูก้นเค้ามีเหมือนน้ำสีเทาๆแถวมมีกลิ่นเหม็นเน่าแบบแรงๆจะรักษายังไงดี

คือว่าตอนนี้สุนัขจรจัดแถวบ้านผม  เค้ามีอาการแบบว่า  ตรงรูก้นของเค้าจะมีน้ำสีเทาๆพร้อมกลิ่นเหม็นเน่า-เหม็นสาบมากๆ   เค้ามีอาการยังงี้มาประมาณเกือบเดือนแล้วอ่ะครับ  พอดีเค้าชอบมานอนตรงหน้าบ้านประจำ  เค้าชอบมาขออาหารกิน ขี้อ้อน และน่ารักมากๆด้วย เชื่องกะเรามาก   ผมเลยเห็นอาการเค้าแล้วรู้สึกไม่ดีอ่ะ เห็นเค้าไปนอนแถวๆบ้าน แล้วมีแต่คนไล่เค้า เพราะตรงก้นเค้ามันมีกลิ่นแบบว่าเหม็นสาบไปทั่วบริเวณตรงที่เค้านอนอ่ะ พักหลังๆเค้าก้อชอบเลียตรงรูก้นเค้า ตรงที่มันมีน้ำสีเทาๆออกมาตลอดอ่ะ  แล้วพักหลังเค้าชอบแอบเข้ามานอนในบ้านอ่ะ จนคนที่บ้านแตกตื่นและกลัวเชื้อโรคจากน้ำที่ออกมากก้นของเค้าด้วย  เค้าแอบเข้ามานอนในบ้านเพราะพื้นในบ้านมันเย็นกว่าข้างนอกบ้าน  พื้นข้างนอกบ้านมันร้อนอ่ะ  อันนี้เราเดาเอานะ  ไม่ใช่ว่ารังเกียจนะ แต่ทุกครั้งที่เค้าแอบเข้ามานอนอ่ะ  พอเราให้เค้าออกไปนอนหน้าบ้าน  พื้นตรงที่เค้ามานอนในบ้านมันจะมีคราบน้ำสีเทาๆออกดำๆติดอยู่ที่พื้นบ้านพร้อมกลิ่นอ่ะ   ตอนนี้เราก็ไม่รู้จักรักษาเค้ายังไง จะซื้อยาไรให้เค้ากิน  เพราะทุกคนในบ้านไม่มีใครกล้าจับเค้าด้วย ช่วงนี้หน้าร้อนด้วยกลีวเค้าหงุดหงิด แล้วมากัดคนในบ้านอ่ะ  เราเลยอยากถามเพื่อนๆในห้องนี้ว่าใครเคยมีประสบการณ์แบบนี้ที่เกิดขึ้นกับสุนัขที่บ้านหรือแถวบ้านบ้าง ผมอยากรู้วิธีรักษามากๆเพราะสงสารเค้า เวทนาเค้า  ก่อนที่เค้า จะมีอาการดังกล่าวที่กล่าวมาทั้งหมดนี้ หลังของเค้าก็เหมือนโดนคนใจร้ายฟันหลังมา แต่แผลไม่ใหญ่มาก เค้าก็เดินมาหาผมหน้าบ้านประจำ เค้าชอบมาขออาหารเม็ดกิน ผมเลยเอา แอลกะฮอล์ราดไปที่หลังเค้า ตอนนั้นเหมือนเค้าโกรธมากๆเลยอ่ะ ไม่มาหาผม 3-4 วันเลย เหมือนเค้าจะเจ็บอ่ะ   ตอนนี้ใครพอรู้วิธีการรักษาอาการน้ำสีเทาๆดำที่มีกลิ่นเหม็นสาบที่ออกมาจากรูก้นของเค้ามั้ง ช่วยมาแชร์กันหน่อยนะคับ นึกว่าสงสารเพื่อนร่วมโลกเหมือนกันนะคับ  ขอบคุณมากๆคับ ใว้ว่างๆผมจะเอาภาพมาลงให้ดู วันนี้เค้ายังไม่เดินมาหน้าบ้านเลย

จากคุณ : cutefirst - [ 28 ก.พ. 52 12:47:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com