Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อาการล่าสุด ของ...เจ้าหมาหมอก...(บัญชีฉุกเฉิน) แทน คุณ atch

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7546238/J7546238.html

กระทู้อัพเดตอาการเมื่อครั้งที่แล้วค่ะ
    ขออนุญาตทำหน้าที่แทนน้องแขกนะคะ ...

คงยังจำเจ้าหมาหมอก...ตะจู๋โต..ได้นะคะ
    อาการของหมาหมอกดีขึ้นบ้างแล้ว...ตะจู๋...ไม่มีน้ำเลือดน้ำเหลืองไหล
    แต่ยังคงโตอยู่ คุณหมอบอกว่า เจ้าหมอกเป็นเยอะมาก แน่นไปหมด
    ยังไม่สามารถรูดหนังลงมาดูเจ้าเนื้อร้ายได้

เจ้าหมอกได้รับคีโมเป็นเข็มที่ 2 แล้ว วันอังคารคุณหมอจะวางยา
    และตัดเจ้าเนื้อร้ายออกไปบ้างเพื่อให้มันเล็กลงจะได้ไม่ต้องใช้คีโมมาก
    แล้วก็จะตัด ข.ไข่  ออกซะเลย หลับทีเดียวได้ 2 อย่าง

เราเพิ่งมีโอกาสได้สัมผัสเจ้าหมอกชัดๆวันนี้เอง เราพาเค้าออกมาจากกรง
    มาเดินเล่นจะได้หายเหงามั่ง เจ้าหมอกเดินนำหน้าเราออกมาเลย
    รู้ด้วยว่าไปทางไหน เจ้าหมอกตัวใหญ่ใครเห็นก็กลัว  ขนเจ้าหมอกนุ่มมาก
    ไม่รู้ว่าพ่อกับแม่เป็นพันธุ์อะไร สงสารเจ้าหมอกจังมองเราแบบเหงาๆ
    ส่งไก่ให้เคี้ยวทีเดียวกลืนเลย...

เสียดายวันนี้เราไม่มีเวลามากนักเพราะอยากจะรีบไปเยี่ยมเจ้าเพชร
    แป๊ปเดียว..เราก็พาเจ้าหมอกไปคืนกรง  เจ้าหมอกส่งเสียงร้องโหยหวน
    เรารีบเดินออกไม่อยากได้ยินเสียง  สงสาร...

ไม่ได้แวะเยี่ยมกะทิกับTATA (ถ้าจำไม่ผิด) เพราะรีบจริงๆ
    แต่ฝากของเยี่ยมไว้เหมือนเคย  กะทิจะรู้มั้ยน๊า...ว่ามีใครแอบส่งเบียงให้

จากคุณ : สุนารีสุนารี - [ 28 ก.พ. 52 22:25:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com