Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

++++รบกวนขอวิธีปั้มหัวใจน้องหมา หน่อยค่ะ..+++++

เคยเห็น มีคนตั้งกระทู้ การปั้มหัวใจให้น้องหมา.. แต่ ไป Smart Search แล้วหาไม่เจอค่ะ..
    อยากรบกวนใครมี Save เก็บไว้ ขอหน่อยค่ะ

สาเหตุที่ขอเพราะว่า... เมื่อวานนี้ ..ได้ยินข่าวของพี่คนนึงที่เค้าเลี้ยงน้องหมา.ไว้สองหน่อ.. บลูเทอร์เรีย(หมาไฮเปอร์) + บีเกิ้ล(หมาจอมบงการ)

แล้วเค้ามีเหตุต้องไปต่างจังหวัด 4 วัน (ไม่เคยไปนานขนาดนี้มาก่อน) แล้วฝากเจ้าสองหน่อนี้ไว้กะข้างบ้านที่เป็นญาติกันดูแลให้หน่อย

พอเค้ากลับมา.. เจ้าสองหน่อนี้ดีใจมาก..ไปหน่อย.. เจ้า บลูเทอร์เรีย..ช๊อก...ล้มตึ้ง...และนิ่งไปเลย..
    พี่เค้าก็ตกใจค่ะ..เลยรีบพาไปโรงพยาบาล เพราะคิดว่าเค้าสลบ..
    แต่ คุณหมอบอกว่า ..เค้าช๊อกและ หัวใจหยุดเต้นไปแล้ว...

พี่เค้าก็เศร้าเลยค่ะ...
    คือ..เคยอ่าน กระทู้วิธีปั้มหัวใจน้องหมา...ที่มาโพตไว้ให้ครั้งนึง..แต่ตอนนั้นคิดว่า อืม..เรื่องไกลตัว..ไม่น่าเกิดขึ้นกะน้องหมาเรา..แต่ พอได้ฟังพี่เค้าเล่าเมื่อวาน..แล้ว อึ้ง...

คือ...มันไม่ใช่เฉพาะน้องปอม หรือหมาพันธ์เล็กแล้ว...ที่เกิดเหตุอย่างนี้ขึ้นได้...
    ก็เลยอยากขอมาเก็บข้อมูลไว้ค่ะ..ไม่อยากมีเหตุจะต้องได้ใช้นะค่ะ.....แต่...เอามาเก็บไว้หน่อยก็ดีค่ะ..เพราะหลังจากคุยกับพี่เค้าแล้ว...ทุกอย่าง..มันเกิดขึ้นได้...
    เราไม่อยากเสียเจ้าลาบราลิงสองหน่อที่รักนี้ไป.

PS. ให้กิ๊ฟ ..ด้วยจ้ะ...

จากคุณ : F a K e !! โกหกทั้งเพ !! - [ 3 มี.ค. 52 11:18:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com