Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ปุ๋ยคอก/ ปุ๋ยมูลไก่เม็ด/ ปุ๋ยละลายช้าออสโมคอส/ ปุ๋ยน้ำปลา/ ปุ๋ยละลายน้ำ และปุ๋ยน้ำอีเิิอ็ม

สงสัยค่ะ  ว่าถ้าเรามีปุ๋ยพวกนี้ทั้งหมด  ถ้าเราจะนำมาใส่ให้ต้นไม้  ควรใส่อย่างไรดีคะ  ต้องใส่ตัวไหนก่อน  และอย่างไรบ้าง ในปริมาณเท่าไหร่ดีค่ะ

เคยได้ยินว่าให้ใส่ปริมาณน้อยๆ  แต่บ่อยๆ และเมื่อดินเปียก   แต่จะใส่ตัวไหนและปริมาณเท่าไหร่  ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ

จากคุณ : coffeenut - [ 3 มี.ค. 52 18:54:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com