Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอโอกาสหาบ้านให้กับ "ตี่" หมาไทยเพศเมีย ทำหมันแล้ว จากกระทู้ถูกเจ้าของร้านเกมส์ทำร้าย

จากกระทู้เดิม
    http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7555866/J7555866.html
    "ตี่"  หมาไทยเพศเมีย อายุประมาณ 10 ปี  ตอนนี้ตี่ทำหมัน ตัดไหมเรียบร้อยแล้วค่ะ  กลับมาเมื่อวันจันทร์ที่ 2 มีนาคม 2551  ฝากพี่มา (วัดไทร) ไปทำหมันที่ กทม ค่ะ  พี่มาบอกว่าวันที่พี่มาไปส่งตี่กลับที่หน้าร้านเกมส์  ตี่ดีใจมากวิ่งมาทักทายกับคนแถวนั้นทุกคน เกือบทุกบ้าน แต่พอเจอคุณหนุ่มเท่านั้นแหละ  ดีใจสุดตัวเลย  ถ้ากระโดดกอดคุณหนุ่มได้  คงกอดไปแล้ว  ตอนนี้ตี่ยังไม่ได้บ้านเลยค่ะ  ยังไม่รู้ว่าตี่ จะต้องพบเจอกับสิ่งเลวร้ายอะไรบ้างจากเจ้าของร้านเกมส์  

แต่เนื่องจากตี่เป็นหมาที่ขี้กลัว  ถ้าเจอกับคนแปลกหน้าที่ไม่รู้จัก  ถ้าเกิดได้บ้านแล้วคงต้องให้เจ้าของใหม่ขังกรงให้กับตี่  เพราะหมาโตเวลาหาบ้าน  จะหนีค่ะ  จึงอยากรบกวนขอบริจาคกรงหรือยืมกรงชั่วคราวแบบแข็งแรงซึ่งขังหมาได้สัก 2 อาทิตย์  เพื่อให้ตี่คุ้นกับบ้านใหม่เวลาได้บ้านไปค่ะ

ใครสนใจรับเจ้า "ตี่"  ไปอุปการะ ติดต่อมาทางหลังไมค์ หรือ เอ๋ 089-2018515  
    ขอบคุณมากค่ะ
    เอ๋

แก้ไขเมื่อ 04 มี.ค. 52 08:19:35

จากคุณ : maggiemo - [ 4 มี.ค. 52 08:16:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com