Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ทำไมคนเรามันถึุงได้เลววววววววววขนาดนี้คะ

ขอระบายหน่อยนะคะ

เมื่อตอนบ่ายเราปล่อยร้อกกี้ออกไปทำธุระส่วนตัวที่หน้าบ้าน  สักพักนึงก็มีเสียงหมาเห่าเหมือนหมากัดกัน  เราก็เลยเรียกร้อกกี้เข้าบ้าน  เพราะกลัวันจะไปกัดกับหมาตัวอื่น

ร้อกกี้ก็รีบวิ่งปรู๊ดเข้าบ้านเลยค่ะ   แต่เราสังเกตว่าทำไมมันทำหางจุกตูดวะ  ตอนแรกนึกว่ามันกลัวโดนตี  แต่ที่ไหนได้  สักพัก  แม่เราวิ่งหน้าตาตื่นมาเลยค่ะ  บอกให้ดูร้อกกี้ด้วย  ร้อกกี้โดนรถทับ

เราก็ตกใจลยค่ะ  รีบดูใหญ่เลยว่ามีแผลที่ไหนบ้างก็ไม่เห็น  ก็เลยบอกแม่ว่าให้ไปคุยกับไอ้คนที่ชน  มันบอกว่ามันผิด ให้ไปแจ้งความก็ได้  

หลังจากนั้นมันก็ขับรถออกไปเลย

เราก็รีบพาร้อกกี้ไปหาหมอ  โชคดีที่ไม่มีกระดูกหัก   แต่ปรากฎว่าหมอคลำเจอก้อนอะไรที่ท้อง  หมอเลยถามว่าร้อกกี้เคยเป็นก้อนอะไรที่ท้องหรือเปล่า  เราก็บอกไม่มี  หมอเลยอุลตร้าซาวน์ดู  ปรากฏว่า  ก้อนที่เห็นเป็นม้ามค่ะ  มันหลุดออกมาอยู่นอกซี่โครง

ต้องทำการผ่าตัด  หมอก็เจาะเลือดตรวจ  รอฟังผลเลือด  ผลเลือดออกมาดี  เราก็เลยนัดให้หมอผ่าตัด  เวลา 4.30 น.

พอผ่าตัดเสร็จ  ก็เสียค่ารักษไปทั้งหมด  2320 บาท

เรื่องก็มีอยู่ว่า  เราก็ไปเรียกไอ้คนที่มันขับรถชนร้อกกี้ที่หน้าบ้าน  พอมันออกมาเราก็ถามว่าเมื่อกลางวันขับรถชนหมาหรือเปล่า  มันบอกว่าใช่  แล้วจะให้ทำงัย  

เราก็บอกให้มันช่วยค่ารักษา  มันก็บอกว่าได้

เราก็บอกว่าเราเสียค่ารักษไป 2000 กว่าบาท  มันก็ถามกลับมาว่าจะให้ช่วยเท่าไร

เราเลยบอกว่าก็เสียค่ารักษาไป 2000 กว่าบาทเนี่ยไง  มันบอกว่า 2000 มันไม่มี จะให้ช่วยเท่าไร

เราบอกว่า ถ้าไม่มีจะช่วยเท่าไรก็ว่ามา  มันก็บอกให้เราเรียก  เราเลยบอกว่าก็เรียกแล้วไม่มี  จะให้เท่าไรก็ว่ามา  

มันก็บอกว่ามันยินดีรับผิดชอบ  แต่ให้เราไปแจ้งความเอาเองมันถึงจะยอมจ่าย

แถมมันยังบอกว่ามันชนหมาเรานอกบ้าน  ไม่ได้ชนในบ้าน แล้วยังบอกว่าเป็นถนนสาธารณะแล้วหมาเราไปเดินอยู่มันเลยกลัวจะชนมันเลยไม่กล้าเบรก  มันก็เลยขับต่อไป  มันยังบอกอีกว่ามันขับแค่เกียร์1 เอง  ไม่ได้ขับเร็วเหมือนอยู่บนถนน  เพราะว่าอยู่ในซอย

แล้วยังมีอีกนะคะ  คือว่ามันพิการมีแขนแค่ข้างเดียวค่ะ  (เราไม่ได้ว่าคนพิการนะคะ) แล้วมันยังสามารถขับรถได้หรือเปล่าคะ  

ขอถามเพื่อนๆหน่อยนะคะ  อย่างงี้เราควรแจ้งความดีไหมคะ  แล้วจะเอาผิดมันได้มั๊ยคะ(ไม่ได้อยากได้เงินคืน  เพราะหมาเรายังงัยเราก็รักษาเค้าอยู่แล้ว)  แต่มันไม่มีความรับผิดชอบนี่ล่ะที่โมโหมากเลยค่ะ

ขอโทษนะคะที่พิมพ์ยาวไปหน่อย  แต่กำลังโกรธค่ะ  เลยอยากระบาย

จากคุณ : luknamkem - [ 4 มี.ค. 52 21:02:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com